รบกวนถามเรื่องสีขาว type R

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย drump, 18 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    """"""""""" รบกวนถามเรื่องโค้ดสีครับ NH-0 ไม่ทราบว่าเป็นสียี่ห้อไรครับ ถ้าใครรู้ช่วยบอกผมด้วยครับ แล้วถ้าเอาสีขาว NH-0 ไปทำในมิตซู มันจาเข้ากันมั๊ยครับ ( เพื่อนฝากถาม )

2. ben_za

ben_za New Member Member

24
    0
    0
    สี NH-0=civic TYPE R

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าจะทำกับบอดี้มิตซูผมว่าก็สวยนะครับ สีขาวมันสวยอยู่แล้ว

4. wing_back

wing_back New Member Member

63
    0
    0
    จากที่เคยทำมานะครับ
    สียี่ห้อ ร้อคเอซ จะเหมือนเลยครับ
    เท่าที่ดูจากรถเพื่อนๆและรถตัวเอง
    เพราะรถผมเอากาบบันไดกับมือเปิดของ EK 9 มาใส่ไม่ต้องทำสีเลยครับ

5. drump

60
    0
    0
    """"""""""""ขอบคุรสำหรับทุกคำตอบครับ +1 ไป แต่ปัญหาของผมคือ ไปให้อู่คนรู้จักทำ เค้าเอาแคทตาล๊อคสีมาให้ดูน่ะครับ ( จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออาราย แต่มาดูตรงฮอนด้ามันไม่มีโค้ด NH-0 น่ะครับ ) ช่างเค้าเลยถามว่าสียี่ห้ออาราย เลยตอบแกมะได้ เลยจารบกวนเพื่อนๆที่รู้ หรือที่เคยทำน่ะครับ ว่าโค้ด NH-0 ใครพจะรู้ว่าเป็นสียี่ห้อไรบ้างที่มี จาได้ให้ช่างเค้าไปซื้อถูก ( อู่สีไม่ใหญ่น่ะครับเข้าใจกันหน่อย หุหุ )

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ความเห็นผมถ้าจะทำสีขาวใน Mitsu ต้อง W83 สีขาวของ Evo เท่านั้นครับ :D:D:D

7. Posch : Black EK

Posch : Black EK New Member Member

17
    1
    0
    เป็นของ Glasurit (สีนกแก้ว)

ถ้าจำไม่ผิด เป็นของยี่ห้อ Glasurit (สีนกแก้ว) ครับ NH-0 = Championship White
    สีจะออกขาวนวล ๆ Type R ไม่ขาวเหมือนกับ แจ๊ส Cool (NH-578 = Teffeta White) เพราะรถผมเลือกรหัส NH-578 ครับ อยากได้ขาวจั๊ว ๆ ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ รอกูรูมาแก้ไขให้ทราบอีกที

8. drump

60
    0
    0
    ......W83 ของ evo หรือครับ เดวลองไปหาตัวอย่างสีดูก่อนครับ ไม่เคยสนใจสีของตัวอื่น ขับฮอนด้าเลยดูแต่สีของฮอนด้าครับเดวต้องลองไปดู
    ...................สีที่จาเอาไปทำนี่ทำใน ultima น่ะครับ บ่าใช่ Ecar

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้