4E FTE ติดแก็ส LPG ได้ไม๊ครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Tui504, 19 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tui504

Tui504 New Member Member

32
    0
    0
    ใช้ ep71 - 4 e fte ใช้น้ำมันไม่ไหว แล้ว :cry: อยากเป็นมาใช้ LPG ไม่ทราบว่า ติดได้ไม๊ครับ ใครมีประสพการณืเล่าให้ฟังด้วยครับ ถ้า boost turbo ทำงาน จะจ่าย gas ทันไม๊ ใครมีอู่ดีๆ แนะนำให้ด้วยครับ ...

2. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18
    ใช้อยู่ครับ 4efte + LPG หัวฉีดขอ AG หม้อต้ม turbo
    รถอืดขึ้นนิดหน่อยครับ แต่ประหยัดขึ้นเห็นๆ

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    เวลา บูส ใช้แต่น้ำมัน ขับ ทำมาดา ก็ ตัดแก๊ส เลยคับ .... น่าจาช่วยได้บ้างนะงับ ..

4. icecanning

icecanning New Member Member

33
    0
    0
    ใช้อยู่ครับ แก๊สแบบmix บูสมาปกติ แรงใช้ได้แต่ก้อไม่ถึงขั้นน้ำมันนะ
    อู่สมานหวานเย็น ณ เชียงใหม่

5. NuTaN

NuTaN New Member Member

8
    0
    0
    ใช้อยู่ครับ หัวฉีด ถังโดนัท หม้อต้มพิเศษ แรงกว่าน้ำมันอีก วิ่งมันส์ สบายๆ

6. ingtun

ingtun New Member Member

16
    0
    0
    ผมติดมาเกือบสองปีละ mix ดากๆ
    แต่ไฟแก๊สกับน้ำมันจะต่างกันครับ แก๊สไฟแก่ พอสับน้ำมันวิ่งบูสมามันจะเขก คริๆ

7. 3dstarlet

3dstarlet New Member Member

71
    0
    0
    ค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ มีร้านแนะนำไหมครับบใครมีแจ้งไว้หน่อยนะครับ กำลังคิดๆๆ อยู่เหมือนกัน แต่อยากได้
    ถังโดนัท ครับบ

8. 3dstarlet

3dstarlet New Member Member

71
    0
    0
    ค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ มีร้านแนะนำไหมครับบใครมีแจ้งไว้หน่อยนะครับ กำลังคิดๆๆ อยู่เหมือนกัน แต่อยากได้
    ถังโดนัท ครับบ

9. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    ของผมติดมา2ปีแล้วซัดบ้างเป็นบางเวลาบูสก็ขึ้นดีไม่หน้าจะเป็นปันหาอะไร
    ความแรงแก๊สกับน้ำมันก็ต่างกันนิดหน่อยเองแต่เงินในกระเป๋านี้ซิมีให้เหลือใช้
    ถังแก๊สผมใช้ถังแบบรถตุ๊กๆ25ลิตรวางลงในช่องยางอะไล่ใด้พอดีครับสงสัยโทรมาถามใด้ครับ 089-1040406 ยินดีให้คำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้