สอบถามพี่ๆเรื่องคลัสหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BabaSs, 18 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BabaSs

BabaSs New Member Member

81
    0
    0
    อยากรู้คับว่าคลัส ของเกียร์ธรรมดาเครื่องตระกูล D ตัวไหนที่เป็นขนาด 8นิ้วครึ่ง ตัวไหนเป็นขนาด 8 นิ้ว คับ พอดีจะชนเกียร์ธรรมดานะคับ แล้วมี คลัส ขนาด 8 นิ้วครึ่งอยู่นะคับ หรือมันสามารถเอามาใส่กันได้หมดคับ ต้องแปลงอะไรหรือเปล่าคับ ขอบคุณคับ

2. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอตอบนะครับ สำหรับ ชุดครัชของ HONDA D16Y ตระกูลตาโต คูเป้ ที่เป็นตระกูล D ทั้งหมด ขนาดครัชจะเป็น 8.0 นิ้วครับ ซึ่งเทียบกันแล้วจะเล็กกว่าตัว D15B VTEC ซิ่งเป็น ขนาดครัช 8.5 นิ้ว เเต่จริงๆแล้วเราสามารถขยายฟลายวีลตัวเดิมของตาโต ใส่ครัชของ D15B 8.5 นิ้วได้เลยครับ
    แต่อย่าเอาของพวก B16A มานะครับ ตัวนี้จะเป็น 9.0 นิ้ว ใหญ่กว่าใส่ไม่ได้ติดหัวหมูเกียร์
    ลองดู หรือติดขัดตรงไหน ก็ถามได้คับ

3. BabaSs

81
    0
    0
    พี่คับแล้วเกียร์ของเครื่องคาบู ที่มากับcivic eg ขนาดเท่าไหร่คับ 8หรือ8นิ้วครึ่งคับ แล้วใส่แล้วจัดกว่าเกียร์ของเครื่องตัวอื่นหรือเปล่าคับ ขอบคุณคับ

4. BabaSs

81
    0
    0
    มีใครทราบบ้างคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้