อยากแต่งNVสเตป street used ต้องทำไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YETIboy11, 8 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YETIboy11

YETIboy11 New Member Member

16
    0
    1
    โดยเฉพาะเครื่องกับช่วงล่างนะครับ:D

2. รอท่านกูรูทั้งหลาย...ครับ

ว่าแต่...มันคือไรอ่ะ...street used...งงครับ

---------- Post added at 20:41:18 ---------- Previous post was at 20:40:59 ----------

รอท่านกูรูทั้งหลาย...ครับ

ว่าแต่...มันคือไรอ่ะ...street used...งงครับ

3. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    คือ รถบ้านขับสนุกครับ
    แฟ๊ด ๆ ได้บ้างเป็นบางเวลา อิ ๆ
    ใช่ไหมครับ

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    คอยให้พี่เบิ้มให้คำตอบครับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ครับ
    เครื่องยนต์ ga 16 อยากวิ่งสนุกก็ต้อง
    - ใส่ เฮดเดอร์ นะครับ ขยายท่อ เป็น 2" ทั้งเส้น ( อยาดเสียงแหล่ม ๆ ก็เปลี่ยนปลายด้วยนะครับ )
    - เปลี่ยนสายหัวเทียน
    อย่างอื่นถ้าอยากแรงก็ ต้องลงทุนกันอีก แต่ผมว่าถ้าจะทำขนาดนั้น เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ
    ส่วนช่วงล่าง
    แล้วแต่กำลังเงินเลยครับ
    คู่หน้าจะตัดแกนอัดน้ำมัน ใหม่ ใส่สตัด
    หรือจะเอาแต่งยุ่น ( แตอันนี้หายากแล้วนะครับ )
    คู่หลัง ใช้ของเดิมนะครับ
    หรือคายาบ้านอกกระบอกฟ้า จะหนึบมาอดครับ
    ส่วนสปริง หาที่ขดใหญ่ ครับ ไม่ก็ใส่สปริงแต่งเลย
    ก็ได้ครับ อย่างเช่น apex Diyama แต่ผม ใช้ของเดิมๆ ตัดเอานะครับ

6. buem

2,764
    75
    0
    ครับ
    เครื่องยนต์ ga 16 อยากวิ่งสนุกก็ต้อง
    - ใส่ เฮดเดอร์ นะครับ ขยายท่อ เป็น 2" ทั้งเส้น ( อยาดเสียงแหล่ม ๆ ก็เปลี่ยนปลายด้วยนะครับ )
    - เปลี่ยนสายหัวเทียน
    อย่างอื่นถ้าอยากแรงก็ ต้องลงทุนกันอีก แต่ผมว่าถ้าจะทำขนาดนั้น เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ
    ส่วนช่วงล่าง
    แล้วแต่กำลังเงินเลยครับ
    คู่หน้าจะตัดแกนอัดน้ำมัน ใหม่ ใส่สตัด
    หรือจะเอาแต่งยุ่น ( แตอันนี้หายากแล้วนะครับ )
    คู่หลัง ใช้ของเดิมนะครับ
    หรือคายาบ้านอกกระบอกฟ้า จะหนึบมาอดครับ
    ส่วนสปริง หาที่ขดใหญ่ ครับ ไม่ก็ใส่สปริงแต่งเลย
    ก็ได้ครับ อย่างเช่น apex Diyama แต่ผม ใช้ของเดิมๆ ตัดเอานะครับ

7. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    เปลียนสายหัวเที่ยนแล้วควรเปลียนหัวเทียนด้วยไหมและต้องตั้งไฟใหม่ไหม
    สายหัวเทียนควรใช่ยี่ห้ออะไรครับ

---------- Post added at 11:38:43 ---------- Previous post was at 11:38:25 ----------

เปลียนสายหัวเที่ยนแล้วควรเปลียนหัวเทียนด้วยไหมและต้องตั้งไฟใหม่ไหม
    สายหัวเทียนควรใช่ยี่ห้ออะไรครับ

8. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    1.เดินท่อใหม่ทั้งเส้น
    2.ใส่น้ำมันเครื่องดี ๆ
    3.หายางดี ๆ มาใส่
    4.เปลี่ยนครัชทองแดง
    5.หาสายหัวเทียนดี ๆ มาใส่
    6.ใส่กรองอากาศเปลือย
    7.เอายางอะไหล่ออก

8.หาผ้าเบรคดี ๆ มาใส่

เท่านี้ผมว่าสนุกมากแล้วล่ะครับ ใครเครื่องเดิมทำนิดหน่อยมา ลองได้เลยครับ กิน 100%

9. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

น้องหน่องจ๋าาาา ไอ้ข้อ 4. เนี่ย พี่ว่า มัน Street used ตรงไหนอ่ะน้อง:D:D

10. -เสริมนิดนึงคับ ถ้าเครื่องเดิมไม่ได้ทำฝา หรือ ไส้ใน เดินท่อ เท่าขนาดของเดิม หรือ ใหญ่ขึ้นมาหน่อย 1.7-1.8 ก็พอคับ 2 นิ้วใหญ่ไป (นอกจากมีโครงการจะทำเพิ่ม หรือวางเครื่อง ทำรอได้) จะเหล็กจะเลสแล้วแต่งบ รุ่นใหญ่เค้าบอกมาอีกที ลองแล้วก็เวิร์คคับ
    - ส่วนหัวเทียน ใช้เกรด แพลทตินั่น ก็พอคับ จะยี่ห้ออะไรก็ได้ หัวละร้อยกว่า ไม่ต้องถึงขนาด อิริเดียม อันนั้นเหมาะกับรถที่ทำมาเยอะ เช่น ทำฝา ทำไส้ เซทโบ แต่ถ้าเหลือ ก็ใส่ได้คับ ไม่เสียหาย เสียแต่ตังค์

11. ไอ้ 1-8 เนี่ย โอเค แต่ไอ้ 4 เนี่ยไม่ค่อยเดิมหล่ะ (แถวบ้านเรียก ซุก ):D

12. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    55

โห่พี่ Street Use ในสนามเค้าวิ่งกัน 10 / 11 วิ เลยน้า

เราบนถนน ก็ต้องเอาให้แบบ ไม่พังก็พอ ต้องมีลำบากกันบ้าง อิ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ซุก 13.xx วิ ?? :D อยาก เห็น และ น้อง พี่ ... โชวหน่อย ...

14. buem

2,764
    75
    0
    น่าน 2 นิ้วเพื่อวางเครื่องไปเลยทีเดียวไม่ต้องเสีย 2 ต่อ ครับ
    max แล้วแต่นะ 15 กำลังดี 17 กินน้ำมัน ถ้าเครื่องเดิมนะครับ
    ลองดู

15. buem

2,764
    75
    0
    น่าน 2 นิ้วเพื่อวางเครื่องไปเลยทีเดียวไม่ต้องเสีย 2 ต่อ ครับ
    max แล้วแต่นะ 15 กำลังดี 17 กินน้ำมัน ถ้าเครื่องเดิมนะครับ
    ลองดู

16. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    อิ ๆ ไม่ขนาดน้านครับพี่ชาย
    :p

เด๋วแอบไปลองก่อน อิ ๆๆๆๆๆๆๆ

ว่าไปนั่น 5555

17. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ของหนู 2 นิ้ว ปลาย2.2 พันห้าเกียร์ออโต้ เร่งไม่ค่อยออกเลย แต่ทำทีเดียวคคุ้ม รอเนื้อคู่SR20 ช่างเขาบอกว่า อั้นๆหนะปลายไหล

18. [​IMG]

อันนี้พอจะเข้าร่วม nv club ได้ไหมครับ

19. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    จะแรงกันใหญ่ แร้วววววว

20. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เครื่องยนต์ถ้าเอาพอสนุกๆ ก็ตามด้านบนๆละ...:D

21. green nv #032

2,789
    89
    0
    สายหัวเทียนเดิมติดรถเพียงพอครับ ผมใช้สายแต่งแล้วไม่ประทับใจ หรืออยากเปลี่ยนเพื่อเพิ่มสีสันในห้องเครื่องอันนี้แนะนำครับ สวยดี...:D

หัวเทียนใช้หัวเทียนเย็นขึ้น 1 เบอร์ก็ได้ครับ ไม่ต้องตั้งไฟใหม่

http://pspower.tarad.com/webboard.php?id=372708&cat_w=5567&lang=th

22. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    ผมก็ว่าอยู่ ผมพิมพ์ผิด อิ ๆๆ

หาหัวเทียนดี ๆ มาใส่ครับ ไม่ใช่สายหัวเทียน
    แก้ข้อ 5 ครับ 55555

23. green nv #032

2,789
    89
    0
    ทั้งสองอย่างมันช่วยในการจุดระเบิด มันทำให้การเผาไหม้สมบูรณ์ อย่างที่หนังสือรถเค้าเคยทดสอบ ม้ามันไม่ขึ้น...:D(ไม่รู้คราวนั้น บริษัทหัวเทียน+สายหัวเทียนมีเคืองกันรึเปล่า)

พี่ว่าเริ่มจากระบบท่อไอเสียแบบที่น้องหน่องไล่นี่ละ...น่าจะเห็นผลมากสุดแล้ว สำหรับความเห็นพี่นะ...:D

24. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  25. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ขับกันระวังนะครับ ผมยังขับแค่ 110 เองเดี้ยวนี้ อิอิ

26. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    ขับเร็วๆดูถนนด้วยนะครับ

เมื่อวานผมโดนตรงเส้นหลังม.ธรรมศาสตร์อ่า เวลาประมาณบ่ายโมงกว่า

ขับ 120 โดนซิวเลยครับ 55+ เถียงไม่ออกเพราะเขามีกล้อง ชัดเจนครับงานนี้

27. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    ขอบคุณครับเดียวลองทำดู

28. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    คาดว่า จะต้องเข้ามาอ่าน:D:D:D

น้องหน่องครับ พี่ถามหน่อยนะว่า

ไอ้ที่พี่วงเนี่ย มันหมายความว่าไงครับ:D

29. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยากรู้เหมือนกานจ้า

30. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    แว๊ปๆ ว่า 13.xx วิ นะ พี่ X
    ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆ ... ข่าว วง ใน .. :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้