b14 เกียร์ auto มีปัญหา รบกวนทีคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ek_, 28 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    sunny b14 ปี 2000 เกียร์ auto วิ่งมา 200,000 กม พอดี

ตอนนี้เกียร์ เริ่มปัญหา

- เวลาจอดนานๆ หรือ จอดข้ามคืน

เวลาออกตัวตอนเช้า เข้า D มันไม่ยอมขยับ ต้องรอพักนึง 5-6 วิ รถถึงขยับ

( เป็นเฉพาะเครื่องเย็น ตอนนเช้า หรือ จอดนานๆ อย่างเดียว นอกนั้นปกติดี )

- มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ ค่าซ่อมประมาณเท่าไรคับ
    - เปิดอ่างล้างเกียร์-กรองเกียร์ จะหายไหมครับ

* เกียร์ เดิมๆ ไม่เคยเสีย หรือ ถอด เลย

ขอบคุณมากคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2010
  2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ผมก็เป็นอยู่ครับเวลาออกตัวเครื่องเย็นนะต้องออกตัวเกียร์ 2 ครับ ลองเปลี่ยนนํ้ามันเกียร์แล้วไม่หาย เท่าที่รู้นะครับ ไม่เปลี่ยนเกียร์ ก็ลองล้างดูนะครับ แต่ของผมคงต้องเปลี่ยนแล้วละ

3. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    เปลี่ยนลูกเดียวครับ

4. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    ช่ายเลยคับ ตอนนี้ผม ถ้าเครื่องเย็นๆ ต้องเข้าเกียร์ 2 ออกตัวเหมือนกัน

เดี่ยวลองไป ถ่ายน้ำมันเกียร์ ดู

แต่อยากล้างแบบ เปิดอ่าง ที่ไหนทำดีๆ ค่าล้างประมาณท่าไรเหรอคับ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เปลี่ยน นี่คืเปี่ยนเครื่องเลยใช่มั้ยพี่หนุ่ม หุหุ

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนเกียร์อย่างเดียวก็ยังไงอยู่ เปลี่ยนเครื่องเลยดีก่าแน่นอนกว่า อิอิ

7. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผมก็อาการเดี่ยวกัน เปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้วไม่หาย คงต้องยกเปลี่ยนเกียร์ใหม่ หรือเปลี่ยนทั้งเครื่องทั้งเกียร์:cool:

8. nemoa30

nemoa30 New Member Member

17
    0
    0
    เปลี่ยนใหม่ดีกว่าคับ เพราะราคาคงพอๆๆกัน
    ให้ไปดูตามแหล่ง อาจได้ใหม่และดีกว่านะคับ ลองดู

9. zpining

zpining New Member Member

27
    2
    0
    รถผมก็เคยเป็นครับ เหมือนเปี๊ยบเรย
    เอาไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์แบบใช้เครื่องล้างที่เชลล์มา
    โชคดีมากๆที่หาย ตอนแรกก็นึกว่าจะต้องเปลี่ยนเกียร์เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้