มีเรื่องอยากปรึกษาท่านผู้รู้ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Mexican VIP, 18 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mexican VIP

Mexican VIP New Member Member

8
    0
    0
    คือผมอยากทราบว่าโช๊คหลังกับสปริงหลังนี่มันใส่ของ accord ได้พอดีเลยมั้ยครับ:)
    คือตอนนี้ข้างหลังผมนิ่มมากๆเลยอยากเปลี่ยน

2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ได้ครับ แต่ต้อง accord ปี 90-97 นะครับ

3. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    - แล้วโชคหน้าสปริงหน้า ใช้ร่วมกับaccord ปี 90-97 ได้มั้ยครับ

- accord ปี 90-97 หมายถึงรุ่น ไฟท้ายก้อนเดียว หรือ ไฟท้าย2ก้อน ใช่มั้ย

4. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    ของผมพึ่งเปลื่ยนข้างหลังมา1ปี ใส่ยี่ห้อ MONROE (สะกดถูกป่าวไม่รู้)3600บาท เป็นของ accord 94 มันจะสูงกว่าเดิมนิดนึงมั้งครับ เห็นช่างบอกมา ข้างหน้ายังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

5. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    MONROE รุ่นใหนครับ Reflex หรือเปล่า ใส่แล้วดีขึ้นขนาดใหนหนึบดีมั้ย

6. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ถ้ามีงบขึ้นมาอีก ก็เล่นของ แต่งก็ดีคร๊าฟ คนละเรื่องกับของเดิม !!!

7. เท่าที่ผมมีข้อมูล ROver 623 ใช้โช๊ค accord ปี 91-93 จะใกล้เคียงของเดิมมากที่สุด ถ้าใช้ปี 94-96 จะสูงกว่าของเดิม
    ส่วนว่า แบบไหนดีกว่ากันนั้น ผมไม่มีข้อมูล (เนื่องจากผมเปลี่ยนเป็นโช๊คแต่งไปเรียบร้อยแล้ว)

8. natsmooth

834
    0
    0
    ลงเบียน คนไม่ธรรมดา !! อิ อิ !!

โช๊คซิ่ง คอนเฟิม !!!

9. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    ผมว่ามันก็ไม่ต่างจากโช๊คเดิมเท่าไรครับแต่ทำมั้ยผมซื้อมาถูกดีครับถูกกว่าแท้accord ครับ ผมก็กำลังจะเปลื่ยนโช๊คเหมือนกัน กำลังหาอยู่ โช๊คซิ่งด้วยคนคร๊าบบ

10. natsmooth

834
    0
    0
    สุ้ๆ สุ้ตาย ไว้ลาย สุ้ ๆๆ

11. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    โช้คแต่ง ไปเลยครับ
    สนับสนุนอีกคน

12. natsmooth

834
    0
    0
    โอ้โห เพ่ไมโล !!

หาย ซะนาน เลยน้าคร๊าฟ !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้