ช่วยด้วยครับ น้ำมันเกียร์รั่วครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย orioman, 20 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. orioman

orioman New Member Member

7
    0
    0
    ต้นเดือนกุมภาไปถ่ายน้ำมันเครื่อง + น้ำมันเกียร์
    หลังจากนั้น 2 อาทิตย์พบว่าน้ำมันเกียร์พร้าองจนถึงขีด min ก็ได้เติมไปไม่คิดว่ามีปัญหาอะไร
    แต่ช่วงสิ้นเดือนกุมภาจนถึงสองวันก่อน มันพร่องเร็วมาก
    เมื่อเช้าแวะให้ช่างที่เคยถ่ายน้ำมันดู เค้าบอกว่าน่าจะรั่วที่ rack พวงมาลัย ต้องไปหาอู่เช็คดู

ทีนี้ไม่รู้จะโดนหลอกป่าวครับ แล้วราคา rack พวงมาลัยเท่าไหร่อ่ะครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ลองสังเกตุดูครับ ห้ามเดา
    เดี๋ยวเกาไม่ถูกที่คัน
    ก้มดูใต้ท้อง ว่ามันรั่วจากตรงไหน
    หาสาเหตุ ก่อนครับ

:)

3. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    เป็นยังไงบ้างเอ่ย

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ใช่ครับ...ตามคุณเก่งเลย ...หารอยน้ำมันที่ซึมก่อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้