เวลาจอดรถอยู่กับทีแอร์ไม่เย็นครับ ทำไงดี?

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย joeyspi, 12 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeyspi

joeyspi New Member Member

3
    0
    0
    เวลาขับใช้งานแล้วรถติด แอร์จะไม่เย็นเลย ควรทำส่วนไหนก่อนดีครับ แต่เวลาขับแอร์เย็นปกติน่ะ

2. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    เช็คที่ขั้วหางปลาที่เทอร์ดโมสตัท อาจหลวม (อยู่หลังที่เก็บของ มี 2 เส็น ) ของผมก็เคยเป็นคับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น้ำยาจะหมดแล้วมั้งครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    -- เบื้องต้น ดูน้ำยาแอร์ที่ไดร์เออร์หน่อยครับ สตาร์ทเครื่อง เปิดแอร์ เร่งรอบสัก 2 พันรอบ แล้วดูที่ไดร์เออร์ครับ ถ้ามีแต่ฟอง ก็ชัวร์ว่า น้ำยาขาด (ซึ่งก็ต้องหาต่อว่า ทำไมถึงหาย รั่วที่จุดไหน) แต่ถ้าเร่งแล้ว มองไม่เห็นฟองอากาศเลย นั่นคือ น้ำยาแอร์เต็มครับ ก็มาไล่สาเหตุต่อไป
    -- อีกสาเหตุก็คือ พัดลมไฟฟ้า อาจจะหมุนไม่แรง ไม่พอ ทำให้ระบายความร้อน ออกจากแผงคอยล์ร้อนได้ไม่ทันครับ
    -- ส่วนคอม ขอไว้เป็นทางแก้สุดท้ายแล้วกันครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามคุณเก่งเลยครับ เอารถออกจากอู่แล้วเหรอ ไม่เห็นแล้วนี่นา เห็นพี่เอ๊กซ์บอกว่าไปแถวๆบางแคบ่อย ว่าจะฝากฝาสูบไปให้พี่เอ๊กซ์ซะหน่อยครับ หรือไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย555

6. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตามคุณเก่งครับ

7. slimant

1,271
    4
    0
    ยังไม่ได้เอาออกมาเลย คุณ อ๊อด
    ช่างเต่า บอก ตอนนี้ งาน เข้าอย่างแรง
    เคลียรถในู่ไม่ออกเลย
    ผมเลยบอกคันผมไว้ทีหลังก็ได้
    ผมยังมีรถใช้อยู่
    ไปทีไร รถล้นอู่ทุกที
    :)

แทบจะลืมแล้วว่าคันนี้มันเข้าเกียร์ยังไง
    555

8. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อ้าวจิงดิ ทำไมผมวิ่งเข้าไปวันนั้นไม่เห็นหว่า

9. slimant

1,271
    4
    0
    เห็นแกว่า เอาไป test

:)

10. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เอาใจช่วยให้จบไวไวนะครับ

11. moobinman

moobinman New Member Member

7
    0
    0
    มีประสบการณ์มาแชร์นะครับ ตอนนี้ของผมคือว่าพอเปิดแอร์ขับ พอขับไปสักพัก แอร์มันจะตัดแบบว่ามีแต่ลมออกมาไม่มีความเย็น ผมก็กดปุ่ม ac ทิ้งไว้สักพัก(นานเลย) พอกด ac ก็จะกับมาทำงานเหมือนเดิม อาการนี้เป็นที่ เทอโมวัดอุณหภูมิหรือป่าวครับ ช่วยผมทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้