ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย j.p.a, 22 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. j.p.a

j.p.a New Member Member

63
    0
    0
    ผมอยากทราบความคิดเห็นของพี่ๆว่า การแข่งจิมคาน่าถ้าใช้รถnvลงในรุ่นกระบะnvจะได้เปรียบหรือเปล่าครับ แล้วถ้าหากว่ารายการนั้นเป็นกระบะโอเพ่นจิงๆแล้วหมายความว่าnvลงแข่งได้ใช้มั้ย อีกอย่างครับเวลาที่nvวิ่งได้ก็ต่างกับกระบะแค่1วิพี่ๆว่ามันอยู่ที่รถหรือคนขับกันแน่ครับ ยิ่งกว่านั้นกระบะก็วางเครื่องซะแรง
    การที่มีคนท้วงว่าnvเป็นขับหน้า แต่คันอื่นขับหลัง ยังงัยเค้าก็สู้nvไม่ได้ ทั้งๆที่กติกายังบอกว่าโอเพ่นแล้วจะประท้วงได้ด้วยเหรอครับ
    ขอความคิดเห็นแบบกลางนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2010
  2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สนุก ได้ประสบการณ์ รู้หลักการบังคับรถ รู้จักกฎและกฏิกาการแข่ง ได้เห็นสาวๆเยอะแยะเลยอิอิ

3. j.p.a

63
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    ลุยเลยพี่
    จัดไปคับ

5. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ผมว่า ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ฝึมือคนขับครับ
    หัวชิดไพล่อน และใครดึงออกจากโค้งได้เร็วกว่ากัน ผมว่าชนะกันตรงนี้แหละครับ

ขับหน้าขับหลัง ถ้าเป็นรุ่น open แล้ว ควรยอมรับผลที่ออกมาอย่างภูมิใจครับ
    ไม่ว่าแพ้หรือชนะ ถ้าเราไม่ได้ทำผิดกติกา อีกฝ่ายควรยอมรับด้วยครับ

ไม่ใช่ว่าแพ้แล้วปะท้วง แต่พอชนะไม่ปะท้วง

อะไรประมาณนั้นครับ

6. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เห็นด้วยครับ

7. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมว่า ช่วงสั้นกว่าได้เปรียบอ่ะ
    :)

นอกนั้น ดู ตาม กติกาว่าไว้่
    :)

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดูยูทูปแข่งดริฟของญี่ปุ่น เป็นแนวทางครับ รวมรถกับหัวใจเราเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันชนะไม่ไปไหนครับ

10. j.p.a

63
    0
    0
    ขอบคุณหลายๆความคิดเห็น แล้วท่านอื่นมีใครมีความคิดเห็นอย่างอื่นบ้างครับ

11. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เข้ามาอ่านดูเฉยๆ ไม่เคยแข่งอ่ะ

12. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    จิม คาน่า ส่วนมากไม่ค่อยมีNV ลงหงะ เพราะมานไม่เหมือนกะบะ (ไม่เหมือนตรงไหนในเล่ม+ทะเบียนเขียว)
    เค้าเลยไม่รุให้ลงรุ่นไหน หนึ่งไม่ใช่แหนบ สองมานขับหน้า สามมานเล็กก่าชาวบ้าน

-___- แต่้เป็นรถที่ขับมันมากเวลา ลองแล้ว ลงรุ่น AT1600 กะ AT2000 ไม่จำกัดรถ

NV สภาพเดิม ช่วงล่างเดิม+แก๊ส ยังได้อารายติดมือกับบ้านเลย รถมานดีจิงๆ

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    NV ได้เปรียบกระบะ แต่ก็เสียเปรียบเก๋ง ครับ

เรื่องลงได้ไม่ได้นั้น ต้อง ถามผู้จัด เลยว่าตกลง กติกาว่าไง

14. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    open ไม่ใช่เหรอครับ....แล้วจะท้วงทำไม..ถ้าลงไม่ได้ก็ไม่Open นะสิ

15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าเค้าประท้วงก่อนเราจ่ายเงินเพื่อลงแข่ง แบบนั้นโอเคครับ

แต่ถ้าให้ลงแข่งแล้วรู้ทั้งรู้ว่าเราเป็นรถ NV แต่พอเราชนะกลับมาประท้วงทีหลังแบบนั้นไม่โอเคครับ

เรื่องตีความคำว่า "กระบะ OPEN" มันก็อยู่ที่ดุลยพินิจของผู้จัดของสนามนั้นๆครับ ได้ไม่ได้ต้องคุยกับทางผู้จัดก่อน...:)

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    สู้เราไม่ได้ก็หาเรื่องงั้นเหรอ
    เอนวีเราเนี้ยเล็กพริกขี้หนูจริงๆ

---------- Post added at 20:40:27 ---------- Previous post was at 20:40:11 ----------

สู้เราไม่ได้ก็หาเรื่องงั้นเหรอ
    เอนวีเราเนี้ยเล็กพริกขี้หนูจริงๆ

17. j.p.a

63
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ ตอนนี้ผมคงเอาnvลงแข่งรุ่นกะบะไม่ได้แล้วครับเพราะหลายๆครั้งที่ผมลงแข่งก็จะโดนประท้วงตลอด อย่างที่พี่คนนึงบอกว่าได้เปรียบกะบะแต่เสียเปรียบเก๋งก็จิงอยู่ครับ แต่สักวันนึงผมจะลงรุ่นขับหน้าแล้วเอาชนะเก่งให้ได้สักวันครับถ้าถามว่าเคยได้ถ้วยบ้างหรือเปล่านั้นผมเคยได้ ครับเป็นรุ่นเกิน 2000ccครั้งนั้นแข่งที่สุราษ ครับได้ที่ 2ก็โอเคแล้วครับ มาช่วงหลังๆนี้เค้าจัดแบบรุ่นระบบขับเคลื่อนเลยไม่ค่อยได้ขึ้นรับถ้วยสักเท่าไหรแต่ตอนนี้กำลังเซ็ทช่วงล่างใหม่ครับ แล้วจะรายงานความคืบหน้าต่อไปครับ

18. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เอาใจช่วยครับ เอาให้เค้ารู้ไปเลยว่า เล็กพริกขี้หนูอย่างเราก็ขึ้นโพเดี้ยมได้เหมือนกัน

19. จิงๆ น่าจะอยู่ที่ผู้จัดเป็นหลัก....ถ้าเค้าให้ ก็ว่ากันไม่ได้ ในเมื่อมันเป็นรุ่น โอเพ่น กลัวแพ้ก็ไม่ต้องลงซิว่ะ บ้าเปล่า ไม่งั้นพวก DRAG โอเพ่น แม่มก็ประท้วงกันทุกงานอ่ะดิ่ บางคันเกือบหมื่นซีซี มาแข่งกะรถ 3000 ซีซี

20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จายเย็นพี่เล็ก เดี๋ยวไปลุยกะผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้