เรื่อง เต็ด ร้อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย End Motor Sport, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    คือ

จะ ถาม เพื่อนๆ ที่ เคย ทำ เต็ดร้อย

ใส่ วิ่ง ใช้ งาน

ว่า ขับ ลำบาก รึ ป่าว คับ

2. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เต็ดร้อย...มันเป็นยังไงหรือครับ....

เคยได้ยินแต่ 1 way , 1.5 ways , 2 ways และแบบ สปูลลิ่ง

มาหาความรู้เพิ่มเติมครับ....

3. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    เต็ดร้อยก็ spool แหละมั้งครับ

4. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    เต็ดร้อยคือเต็ดที่ จับการหมุยของล้อซ้ายและล้อขวา 100%

คือซ้ายหมุนเท่าไหร่ขวาก็ต้องหมุนเท่านั้น

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    100% เวลาเลี้ยวมันจะเข้าหรือครับ ผมว่าขับลำบากแน่นอน แค่เต็ดโรงงานรถขับหน้ายังเลี้ยวไม่ค่อยจะเข้าเลยครับแถมเสียงดังอีกต่างหาก

6. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

แบบ สปูน นั้นแหล่ะคับ

คือ ที่ จะ ทำ เพราะ มัน หา ตรงรุ่น ยาก

7. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    คือ ถ้าจะเชื่อมเป็น 100 แล้ววิ่งใช้งานไม่แนะนำครับ

กลับรถ 3-4 เลนไม่พ้น

เลี้ยวลำบาก

ขับใช้งานไม่ได้ครับ

8. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    ถ้าจะเอาไว้ขับใช้งานด้วย แนะนำว่าอย่าทำเลยคับ

รถรุ่นพี่เข้าโค้งแรงๆก็จะแถตูดออกอย่างเดียวเลย

ยางก็หมดเร็วอีก กินน้ำมันขึ้นอีกด้วย

ปล.ตัวผมเองเคยใส่ของนิสโม่ 1.5 way ยังขับลำบากเลยคับเลี้ยวทีใช้วงเลี้ยวกว้างกว่าเดิมเยอะ

เปลืองยาง เปลืองน้ำมันอีก มันไม่เหมาะกับรถใช้งานเท่าไหร่

9. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    เคยทำใส่รถขับหน้า โดยการเชื่อมติดแบบสปูล ปรากฎว่า ขับลำบากมากๆ ครับ เวลาเลี้ยวพวงมาลัยก็ดีดกลับเร็วและหนักมาก ต้องคอยจับพวงมาลัยให้ดี ไม่งั้น จะชนทุกทีครับ แล้วก็เวลาถอยหลังค่อยๆจอดเข้าซอง ก็ต้องขืนพวงมาลัยไว้ -_-'' รวมทั้งยางหน้าก็จะไปไวมากครับ เพราะตอนเลี้ยวยางมันจะเบียดถนนไปตลอด ทุกวันนี้ใส่เต็ดซิ่งปกติ ขับสบายกว่ากันเยอะมาก ครับ

10. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    คือ ถ้าจะเชื่อมเป็น 100 แล้ววิ่งใช้งานไม่แนะนำครับ

กลับรถ 3-4 เลนไม่พ้น

เลี้ยวลำบาก

ขับใช้งานไม่ได้ครับ

11. End Motor Sport

652
    34
    28
    พอดี มีเฟืองท้าย เน่าๆ

อยู่ ลูกนึง นะ คับ

แกนเฟือง ดอกจอก มัน แตก

ไหนๆ ก้อ ซ่อม ไม่ได้ เลย กะ จะเชื่อม เอา ไว้ ใส่

หัด ทำ โดนัท เล่น อ่า คับ

แต่ ที่ ถาม ว่า ใช้ ชีวิต ประจำวัน ได้รึป่าว

เพราะ จะ ได้ ไม่ต้อง ถอด เข้า ถอด ออก ^^

ไม่ได้ กะ ใช้ งานเป็นจริงเป็นจัง ครับ ผม

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ใช้ชีวิตประจำวันไม่แนะนำครับ

ตอนเลี้ยวเสียงดัง กั๊กๆ น่ารำคาญคับ

13. Tangmo1

Tangmo1 New Member Member

52
    3
    0
    ใช้อีโวสามครับ ต้องเย่อเวลาเข้าโค้ง มันจะไม่เข้าให้ ขับยากครับ แต่ไปเดรกได้เลยไม่เป๋

14. ใช้อยู่ เต็ดเชื่อมไม่มีเสียงนี่นา ขับไม่ยากอย่างที่คิด

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอามาฝาก น้องYUKA แสดงประสิทธิภาพของLSD CUSCO

[flash]http://www.youtube.com/v/0dUoJj-xP_I&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/0dUoJj-xP_I&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/flash]

16. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    จริงหลอคับ กําลังสนใจอยู่ ...

เเล้วในการเชื่อม ต้องเชื่อยมตรงไหนของเฟื่องท้ายบ้างคับ

17. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    ใช้งานจริงเหนื่อยครับ

>>แต่ถ้าจะดริฟOKเลย...

18. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ถ้ารถต้องใช้งานทุกวัน

คงเหนื่อยกับการขับรถเพิ่มขึ้นอะคับ

19. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เพื่อน ผมมันก็ ขับทุกวันนะ

20. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ถ้าจะเชื่อมตายแล้วขับใช้งาน ก็เตรียมตายไปกับรอยเชื่อมเลยครับ

21. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    หากใช้ในการแข่งขันละก้อ....แหล่ม เลยครับ

หากใช้งานประจำวัน รับรองได้ สนุกตอนแรกเท่านั้นแหละ

ต่อมาจะไม่สนุกกับการเสียเงินซ่อมช่วงล่างบ่อยๆแน่

หากมีของอยู่ ก็ลองดูได้ครับ เผื่อจะชอบ.........

22. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ขับใช้งานเสียงดังมาก

23. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รุ่นน้องเคยเชื่อมเต็ด100ใส่ isuzu ขับมัน ออกดี แต่ไม่นาน

24. End Motor Sport

652
    34
    28
    ถึงขั้น ตาย เลย หรอ ??? :mad::mad:

25. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    เคย เชื่อมเต็ด คันเก่า E30 SR เหอะๆๆ ออก ตัว ดีมาก

แต่ สุดท้าย ก้อ แตก อีก เวลา เลี้ยว มัน ฝืน มากๆๆๆ

แต่ ถ้า ทำเอา มันส์ ก้อ โอเค ครับ

---------- Post added at 10:50:27 ---------- Previous post was at 10:50:12 ----------

เคย เชื่อมเต็ด คันเก่า E30 SR เหอะๆๆ ออก ตัว ดีมาก

แต่ สุดท้าย ก้อ แตก อีก เวลา เลี้ยว มัน ฝืน มากๆๆๆ

แต่ ถ้า ทำเอา มันส์ ก้อ โอเค ครับ

26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เต็ด100เลี้ยวลำบากมากครับ อย่าว่าแต่กลับรถเลย เลี้ยวเข้าซอยก็ยังลำบากเลยครับ ถ้าเชื่อมเอาเสี่ยงขาดมากๆ :D

27. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    เต็ด100 ยางหมดไปเเล้ว คู่นึง อิอิ

28. ตามนั้น

แต่ก็เหมาะกับมันดีเนอะ

ปล.กี่ลูกแล้วหล่ะ

29. เคยได้ยินมาว่า ขับยากมากๆ ไม่เหมาะกะใช้ชีวิตประจำวัน

30. Nudy

Nudy New Member Member

45
    0
    0
    ของผมใช้อยู่น่าจะ80%เลยมั้ง รู้สึกจะของATSคับ ใช้งานลำบากเหมือนกัน ดังน่าดูหยั่งกะรถพัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้