ปรึกษา เรื่อง แอร์ กับ เกียร์ อาการแบบนี้ควรทำอย่างไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย suttida_pl, 19 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suttida_pl

suttida_pl New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้า มานานมาก คงไม่ว่ากันนะ เว็บช้ามาก
    มีเรื่องจะรบกวน 2 เรื่อง ตอนนี้ คือ แอร์ กัยเกียร์ ใช้รถปี 96
    แอร์ ปัญหาคือ เสียงดัง เหมือน ใบพัด หรือ ลูกปืน ก็ไม่ทราบ
    แต่แอร์ คงแก้ไม่อยากเนอะ(ถามทำไม :eek:)
    ยังไม่เคยล้างแอร์มาเกือบ 2 ปีล่ะ เปิดเบอร์ 1 ตลอด แต่ก็เริ่มไม่เย็น
    เสียงที่ดัง ก็ประมาณ เราเล่น กังหันลม ดังด้านข้างคนขับ

เกียร์ ปัญหาคือ ตอนนี้ มันฟืด:cry: จาก N เข้า D จะขืนมือ พอสมควร
    จากเคยลื่น พอไปดูที่น้ำมันเกียร์ ก็ยังไม่แห้ง เกิดจากสาเหตุใดบ้าง
    พอจะมีใครแนะนำ อู่แถวลาดพร้าว บางกะปิ เส้นเสรีไทย บ้างไหมค่ะ:teeth:

ขอบคุณค่ะ..

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สงสัยได้ยกเกียร์ใหม่

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองดูที่สายเข้าเกียร์ดูก่อนครับส่วนมากมันฝืดที่สายเกียร์

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมว่าสายเข้าเกียร์มันฝืดครับ ลองเช้คดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้