ถามว่าหม้อน้ำรุ่น B14 เป็นอลูมิเนียมใช่ไหมครับ มันจะเป็นสนิมไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย teegto, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teegto

teegto New Member Member

9
    0
    0
    ถามว่าหม้อน้ำรุ่น B14 เป็นอลูมิเนียมใช่ไหมครับ แล้วมันจะเป็นสนิมไหมครับ เพราะผมมองว่าไม่ได้เป็นแบบเหล็กทองเหลืองทั่วไป แล้วอย่างนี้จะเกิดอาการเป็นสนิมไหมครับถ้าเราไม่ถ่ายน้ำในหม้อน้ำเลยครับ

2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เคยเปลี่ยนถ่ายน้ำในหม้อน้ำมา น้ำมีสีสนิมครับแต่ไม่รู้มาจากหม้อน้ำหรือส่วนไหน

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หม้อน้ำบี14 มันจะมีทั้งแบบ ที่ รังผึ้งเป็นทองแดง กับ แบบ

รังผึ้งเป็นมิเนียม ( ฝาเป็นพลาสติค ) แต่ไม่ว่าจะรังผึ้งแบบไหน

ก้อจะไม่สามารถขึ้นสนิม ได้ ส่วน สนิม ที่มานั้น อาจจะเกิดจาก

ท่อน้ำ หลังเครื่อง หรือ ปั๊มน้ำ หรือ เสื้อสูบ ซึ่งทำมาจากเหล็ก

ทั้งสิ้น เมื่อ ใช้ไปนานๆ ก้อเป็นเหตุ ให้เกิดสนิม ในระบบน้ำได้ครับ :D:D:D:D

4. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    แจ่มแจ้งเลยคับ

ก็ว่าอยู่ถ่ายน้ำมาสนิทบาน

ก็งงๆของเรามิเนียมนี่หว่า

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พี่ติ่งน่ารัก ช่ายมะ อิอิ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อิอิ SR เราเป็น มิเนียมม

แต่สนิมก็มาได้เหมือนกัน ถ้าไม่ดูแล :D

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

เครื่อง SR ถึงจะเป็นมิเนียม ทั้งตัว แต่ ท่อน้ำหลังเครื่องเอย

ปั๊มน้ำเอย ( เสื้อเป็นมิเนียม แต่ใบเป็นเหล็ก ) ยังเป็นเหล็ก อยู่ดี

ถ้าไม่อยากให้ มีสนิม ก้อ หา คูลแลนท์ นิสสัน ใส่ซะ ช่วยได้นะ

:D:D:D:D

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ชัดเจนเลยครับพี่ติ่ง.,

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตะเข็บ หม้อ น้ำมัน ชอบ รั่ว

10. domainic

domainic New Member Member

0
    0
    0
    ใครมีหม้อน้ำ B14 พร้อมพัดลมมั้งอะครับ สนใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้