ช่วยด้วยครับ หัวน๊อตที่อุดหม้อน้ำ B14 หัวมันบานแล้วอ่ะ แก้ไขยังไงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย teegto, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teegto

teegto New Member Member

9
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ หัวน๊อตที่อุดหม้อน้ำ B14 หัวมันบานแล้วอ่ะ แก้ไขยังไงครับ

หัวน๊อตที่อุดหม้อน้ำ B14 หัวมันบานแล้วอ่ะ แก้ไขยังไงครับ พอดีผมจะเปลี่ยนถ่ายน้ำในหม้อน้ำครับ แต่เอาไขควงแฉก ขันดู ขันไปขันมา หัวแฉกที่มันเป็นพลาสติก บานเฉยเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับที่จะถ่ายน้ำในหม้อน้ำออกมาได้ครับ หรือต้องเข้า0 ครับพี่ๆเพื่อนๆ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถอดท่อน้ำล่าง ออก ก้อได้ครับ น้ำก้อไหลออกมาเกือบหมด

แล้วใส่เข้าไปใหม่ แต่ อย่าขันแน่นมาก เดี๊ยว คอท่อน้ำแตก

เพราะว่า ไม่รู้ว่า หม้อน้ำ เป็นแบบฝาพลาสติก หรือฝาทองแดง

ถ้าฝาทองแดง ก้อขันให้มันแน่นๆ เลย ไม่เป็นอะไร ถ้าฝาพลาสติก

ขันแรง เกิดคอท่อน้ำแตกหัก อาจจะ ต้องซื้อหม้อน้ำ ใหม่นะครับ :D:D:D:D

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รถผมหม้อน้ำตัน จะเปิดฝาหม้อน้ำมาทำ ก็ไม่ได้เพราะฝาเป็นพลาสติก.,

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้