ตัวล็อกประตูปิดไม่ได้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ปัญหาตัวล็อกประตูมันดันปิดไม่ได้ครับ เหมือนมันติดอะไรอยู่ก็ไม่รู้ เลยถอดแผงแล้วดันก้านให้มันล็อก ก็กดไม่ลงไม่รู้เป็นที่อะไรเหมือนกันครับ จะถอดตัวกลอนออกมาข้างนอกก็ถอดแล้วแต่ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องถอดสลักตัวใหนบ้างถึงจะเอาตัวล็อกกลอนออกมาข้างนอกด้าน ใครเคยเจอช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เฮ้อเซ็งซ่อมเบาะอยู่ดีๆประตูก็ล็อกไม่ได้ซะงั้น ออกรถมา 6 เดือนซ่อมทุกเสาร์-อาทิตย์ สนุกจนน่ำตาจะใหล55555

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก้อเคยเป็น...แต่ตอนนี้ให้ร้านทำสีรถซ่อมให้หายแล้วครับ(ประตูเก่า...ไม่ใช่ประตูพี่เบิ้มนะครับ) เสียไป 100 (ค่าแรง)

ยังไงก้อรอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองเปิดข้างที่ล็อคได้ ลองสังเกตุกลไกเทียบกัน ไม่รู้จะพอช่วยได้รึเปล่า...:rolleyes:

4. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    เอาน้ำมันหยอดตรงเคี้ยวล็อคดูคราฟ..เผื่อหาย
    ของผมหยอดแล้วมันหายอะคราฟ...ดีก๋าเดิมด้วยตอนนี้

5. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    ลองเ๙็ค เขี้ยว
    เอาน้ำมันหยอดตรงเคี้ยวล็อคดูคราฟ..เผื่อหาย
    ของผมหยอดแล้วมันหายอะคราฟ...ดีก๋าเดิมด้วยตอนนี้

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆทำค่อยๆซ่อมครับอย่าเพิ่งท้อ

7. anakin_n

65
    0
    0
    อยากถามทุกท่านนะครับว่า ตัวกลอนประตูนี่ราคาประมาณซักเท่าไรครับ เพราะของเก่าแหลกคามือแล้ว ปัญหาคือต้องเลื่อนตัวล็อกที่จับกับเหล็กแป้นรับเข้าไป 2 จังหวะถึงจะเลื่อนตัวล็อกประตูได้ ถ้าเลื่อนจังหวะเดียวมันเลื่อนได้ไม่สุดง่ะ ขอบคุณครับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตัวล็อกด้านในหักป่าวครับ
    ผมเคยเป็นหักแล้วปิดไม่ได้เลย มันไปยันอยู่นะครับ
    ไม่ก็แกนเหล็กอาจหลุดออกจากเบ้าได้ครับ
    เรื่องกลอนถ้าเสีย ผมมีครับ ไม่ขายแต่ให้ฟรี แต่ด้านไหนระบุด้วยนะครับผมมีไม่ครบ

9. RG470

RG470 New Member Member

6
    0
    0
    ของผมเวลาเปิดประตูล็อคไม่ได้ แต่เวลาปิดกลับล็อคได้เฉยเลย "งง"

10. anakin_n

65
    0
    0
    ด้านขวาฝั่งคนขับครับ ตัวใหญ่ๆหน่อยจะต่ออยู่กับตัวเปิด กุญแจ ตัวล็อกด้านใน ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2010
  11. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ตามมาเก็บข้อมูล ครับ

12. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ถ้าเป็นด้านคนขับ ปรกติครับ ต้องปิดประตูก่อนถึงจะล็อคได้

---------- Post added at 17:07:31 ---------- Previous post was at 17:07:15 ----------

ถ้าเป็นด้านคนขับ ปรกติครับ ต้องปิดประตูก่อนถึงจะล็อคได้

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มาให้ผมดูให้ดีกว่ามั้งครับ อาทิตย์เนี้ย

14. anakin_n

65
    0
    0
    [​IMG]หน้าตามันก็เป็นอย่างนี้แหละครับ ตัวล็อกมันดันไม่สุด เหมือนมันไปขัดอะไรอยู่สักอย่าง

15. RG470

RG470 New Member Member

6
    0
    0
    แฮ่ๆๆ

หน้าแตกเลย

พอดีเพิ่งได้รถมาอ่ะครับ เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่องเจ้า NV ซักเท่าไหร่

ขอบคุณท่าน YTN ด้วยตรับที่มาบอกกัน - -"

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ถ้าพลาสติกลอคข้างในไม่แตก ผมทำให้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้