เพื่อนๆมีวิธีลบลอยปัดน้ำฝนที่กระจกยังไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย siwapon, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ถ้าเป็นแค่รอยเปื้อนก็น่าจะพอลบออกครับ แต่ถ้าเป็นรอยลึกไปถึงเนื้อกระจกแล้วอันนี้ก็ยากครับ ที่จะล้างออก แต่ก้มีร้านที่รับลบรอยกระจกนะครับ คือเขาจะขัดเนื้อกระจกออกไป จนลอยหายไป แต่ราคาก็ค่อนข้างแพงเหมือนกัน น่าจะพอๆกับซื้อกระจกใหม่เลย แล้วอีกอย่าง มันมีความแตกต่างระหว่างความหนาบางของกระจกตำแหน่งที่เราขัด และไม่ได้ขัด จะทำให้ภาพที่เรามองเห็นเพี้ยนเล็กน้อยครับ แต่ยังไงก้ลองลงยาขัดหยาบดูก่อนครับ เผื่อมันจะดีขึ้นครับ

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เคยเอา CANA ขัดดู มันดีขึ้นเหมือนกันน่ะ
    ลองดูครับ :D

4. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ขอบคุณคับ

5. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    แอบมาดูครับ

6. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ครีมขัดสีรถแบบระเอียดครับ
    ..แบบที่ใช้ลบรอยขนแมว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้