ความกว้างของปากไอดีคาร์บูเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย worapetch, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    มีใครรู้บ้างว่าความกว้างของปากไอดีคาร์บูเท่าไหร่ครับ

กำลังจะดัดแปลงใส่กรองเปลือยแบบง่ายโดยใช้ท่ออากาศของอีซูซุมังกรทอง ตอนไปซื้ออะไหล่ผมให้คนขายเขาวัดปากท่ออันนี้
    มันกว้าง 3 นิ้ว

จากการคาดคะเนของผมคิดว่าปากไอดีมันน่าจะเล็กกว่า กลัวว่าจะใส่ไม่ได้ เลยยังไม่ซื้อ

สำหรับใครที่ใส่อยู่ขอคำแนะนำด้วย ว่าทำอย่างไรบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2010
  2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    up ไปครับใครทราบช่วยหน่อย...:D

3. worapetch

275
    2
    0
    ...

รอคนมาตอบอยู่นะครับ

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    63 mm ครับผม
    ผมก็อยากจะทำอยู่เหมือนกัน พักนี้รถกินแก๊สเอาเรื่องครับ
    ถ้าทำได้แล้วก็แบ่ง ๆ กันมั่งนะครับ
    DIY ทำเอง ใช้เอง ภูมิใจครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมมีแบบสั้นอยู่อันพร้อมมิกซ์ท่อยางพอดีเลยกะปากคาร์บู เครื่องวางอยู่หลังม.หอการค้า ถ้าพี่รอได้เดี๋ยวเสาร์นี้จะไปถอดให้ครับ

6. worapetch

275
    2
    0
    ...

ขอบคุณมากมายเลยครับ ทำเสร็จแล้วจะเอามาให้ดู

7. worapetch

275
    2
    0
    ....

ขอบคุณมากเลยพี่ ผมจำได้ว่าผมเคยโทรหาพี่เรื่องนี้แหละ แล้วก็ไปถามร้านตามที่พี่บอกแถวบายพาสชลบุรีแต่ยังไม่ได้ซื้อ แล้วพี่จะมาแถวชลบุรีวันไหนเหรอ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    วันอาทิตย์นี้แหละครับ โทรมาตามเบอร์ซ้ายมือนะครับ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ดีนะ
    ที่ได้คำตอบ ของผมจำไม่ได้แล้วอ่ะ

---------- Post added at 10:15:56 ---------- Previous post was at 10:15:41 ----------

ดีนะ
    ที่ได้คำตอบ ของผมจำไม่ได้แล้วอ่ะ

10. worapetch

275
    2
    0
    ...

โทรไปแล้วนะพี่ วันอาทิตย์ตอนเที่ยงๆจะโทรหาอีกทีนะครับ

11. worapetch

275
    2
    0
    ...

ได้แล้วครับป๋า ขอบคุณครับ

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูเครื่องจะถอดให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้