R34 ชื่อนี้คุ้นหู..ลองเข้ามาดูยิ่งคุ้นเข้าไปใหญ่เลย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nop_per, 26 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    พอดีไปเจอมาไม่แน่ใจว่าเพื่อนๆเคยเห็นกันหรือยัง
    แต่งซะจำไม่ได้เลยว่าเป็น P11 ของเราๆท่านๆนี่เอง
    มาดูกัน

2. MisterFakeMan

MisterFakeMan New Member Member

10
    0
    0
    ส่วนตัวเคยเห็นครั้งแรกเมื่อ 3ปีที่แล้วครับ รถเค้ามีชื่อด้วยนะ "Skymera" ครับ .. ^^

ผมแอบสงสัยว่าเค้ายกหน้ามาทั้งหมดเลยหรือว่า แปลงเอานะครับ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ติดสติ๊กเกอร์...กับไม่ติดสติ๊กเกอร์...ไม่รู้เวอร์ชั่นไหนมาก่อนกันครับ...

แต่ผมชอบหัวเกียร์พี่เค้าจริง ๆ ...ลังเลจะเปลี่ยนธรรมดา...รึซ่อมเกียร์ออโต้ลูกเดิมดี...

ก็เพราะไอ้หัวเกียร์อันนี้นี่แหละ...

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    คันสีขาวในเมืองไทยสวยก่าอีกครับ อิอิ

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ช่ายๆ

ของไทยคันขาวสวยเนียนก่าเยอะเลย...อิอิ

ไม่รู้ตอนนี้ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่เปล่าหว่า

6. Diamond0722

806
    2
    0
    เค้าเป็นทรานฟอเมอร์...แปลงร่างเป็นหญิงสาว...(มั๊ง) :D :D

7. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    spy """""""n ew face """"""""

เกิดอีกคันแล้วคับ เอาบางส่วนมาใ ห้ดู คันนี้ เจ้ ของงบน้ อยเ พราะทำเครื องไปหลายแสน เลย ทำแค่GTTไปก่อน

8. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เอียงคอดูละกันคับ สวยกว่า

;););)

สรุปว่าท่อนหัวเป็นไฟเบอร์ทั้งหมด
    แก้ม 1 ข้าง หนัก 700 กรัม
    ฝากระโปรง หนัก 4,000 กรัม
    กันชน หนัก 2,000 กรัม

ราคาก็คิดเป็นกิโล.... อิอิ

9. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    น่าสนใจดี งบประมาณเท่าไรคับ พี่กอล์ฟ

10. เสก R10

807
    8
    0
    เเหล่มเลย

พี่กอล์ฟปั้นเองอีกเเล้วหรอพี่

11. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0

เจ้าของรถเค้าอยากได้มากๆๆ เลยก้อปให้เค้า สีเสียหมดเลย ได้ทำสีใหม่อีกรอบสบายไป:sad:

12. Diamond0722

806
    2
    0
    ข้างหลังล่ะท่านกอล์ฟ...เป็นแบบไหน...เหมือนเดิมรึปั้นใหม่...ไม่เห็นถ่ายรูปมาให้ดูมั่ง...

13. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    แหล่มๆ ทั้งน้านนนน

14. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    -ข้างหลังใส่กันชนซิ่งยุ่น และไฟขาวแดง หางgts เดี๋ยวรอรถเสดเอารูปมาให้ดูอีกครับ ตอนนี้ทำสีอยู่คับ

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ข้างบน ที่เป็นรูปของญี่ปุ่นอะ นี้เครื่องเดิมเซตโบ แน่เลยอะ คอไอดีอยู่บน ใช่อะเปล่าครับ

แต่คันล่างนี้ ..... ท่าทางแรงน่าดู แต่ไม่น่าใส่อินเตอร์ทรงอีโวเลย น่าจะใส่ ทรง RB26 หรือพี่เค้าทำมาเครื่องระดับแสนน่าจะใช้ Apex'í GT เนอะ ผมว่ามันจะสุดกว่านี้เยอะเลย อินเตอร์ใบละ หมื่นกว่าๆคงไม่สะทกสะท้าน สักเท่าไหร่นะครับ

16. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0

พี่ก็ทักเจ้าของอย่างที่ตูนว่าแหละ ได้รับคำตอบว่า .......มันเบาและเหมาะกว่าrb26 ...... อีกอย่างราคาลูกนี้ราคา ก็แถวๆที่ตูนว่า เจ้าของเค้าว่าอย่างนั้น

ปล.รถตูนป็นไงบ้างอะ อยากเห็น

17. เสก R10

807
    8
    0
    รถตูนคงเหมือนเดิมอ่ะพี่

ตอนนี้เหนตูนมันเร่งทำโปรเจคมืดๆค่ำๆเลยอ่ะ......อิอิ

18. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    สุดๆ สวยงาม

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รถตูนตอนนี้กำลังถอยหลังเข้าคลองอะพี่ ไม่ค่อยได้ทำอะไรเลยครับ ไม่มีเวลาเลย ตามที่พี่เอกว่าอะครับ บ้านยังไม่ค่อยได้กลับเวปก็ไม่ค่อยได้เปิดเลยพี่

ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเลยเดี๋ยว ขยับแล้วเดี๋ยวเอามาให้ชมและกันพี่

ไอ้สีแดงให้พี่วินมาตอบดีก่าพี่ แต่ตูนว่านะอินเตอร์อีโวลูกละ หมื่นเลยหร๋อครับ

20. vynnz

727
    4
    0
    เบากว่าอ่ะจิง แต่เหมาะกว่าไม่รุอ่ะ รุแต่ว่ามันเปนของแตนดาร์ดติดรถ5555555
    ตอนผมเพิ่งหัดเล่นรถแรกๆเมื่อเกือบสิบปีมาแล้ว ผมก้อเคยใช้อ่ะ แต่ไม่นานผมก้อเปี่ยนเป็นแบบใหญ่ ยาว สวยและมียี่ห้อ แหล่มก่าเยอะ 5555555

21. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เจ้าของเค้าหมายมั่น ปั้นมือ ว่าจะเป็นเทพ แห่ง P11 อะครับ เหล่าๆอสูรเทพทั้งหลายเตือนอะไร แกก็ไม่ฟังครับ

ผลก็เลยออกมาเป็นแบบนี้อะครับ ตำนานนี้ ยาวววววววว ครับ

22. vynnz

727
    4
    0
    เล่าให้ฟังหน่อยจิ ปาทาน
    เออ ว่าแต่มีคัยยังจะเอาฝาพัลซ่าผมอยู่มะ จะขายแระ ขี้เกียจรอน้องละ แม่งไม่ทำรถซ๊ากที

23. tOon`

2,324
    43
    48
    เอาเต๊ท ได้ปะ 5555

รอฟัง !

24. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หล่อ ไปอีกแบบ ครับ ชอบๆ

25. tOon`

2,324
    43
    48
    พี่เอกเค้าก็อยากได้เหมือนกันหน้า R34 อะ พี่กอฟ จัดให้หน่อยดิ 555

เอา GTR ด้วยนะพี่ ขอหล่อๆเลย ฮิๆ

26. เสก R10

807
    8
    0
    ว่าไปนั่น.....55

27. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0

เอกไปจัด ไฟหน้า GTR มาเลย เด๋วที่เหลือพี่จัดให้

28. เสก R10

807
    8
    0
    ขอบคุณครับพี่กอล์ฟ

เเต่โปรเจคนี้คงเก็บเงินนานเเสนนานเลยครับพี่....อิอิ

29. tOon`

2,324
    43
    48
    จิงๆนะจะทำ R11 หน้า S14 เหยี่ยว S15 หรือ R33 GTR เนอะ พี่กอฟ ตูนว่ามันก้น่าจะสวยดีเนอะพี่ว่าปะครับ

R33 นี้น่าจะโดนสุด

30. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    33 นี่พี่ว่ามันจะไม่สวยก็แนวหลังคาและกระจกหน้าเพราะ 33 มันคล้ายปลาวาฬ พี่เคยเอากันชนหน้า r33 มาเทียบ ความกว้างขาดไปแค่ ฟุตกว่าๆเอง ใส่กับ r10
    14-15 เนี้ยน่าทำสุด วัยกำลังเหมาะ เอ้ย..
    s14-15 ทำแล้วสวยเลยแต่ต้องยอมโป่งนิดๆ แนวหลังคาได้มันแบนดี แต่ r10พี่ตอนแรกว่าจะทำ R32 แต่ว่าหน้ามันแคบไป เลยเป็นโครงการ R10 RE AMEMIYA ไม่สวยก็เสี่ยวแหละงาน
    นี้ ... อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้