ซีล ปะเก็น B14 ปี95

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunny_green, 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ซีล ปะเก็นต่างๆ มันมีกี่ตัว กี่ที่ครับ ตรงไหนบ้าง ราคา ประมาณๆ คร่าวๆ แบบ เรท ร้านประมาณ คอกพิท (แพงๆเลย) เพราะอยู่สระบุรี หาอู่ไว้ใจยาก อาศัยเข้าแบบนี้ มันรับประกัน เป็นปี:confused:

คือ ที่ผมรู้ มี ปะเก็นฝาครอบวาว์ล ซีลเบ้าหัวเทียน ซีลหน้าเครื่อง ซีลท้ายเครื่อง แต่ไม่รู้ของแท้ มันราคาประมาณเท่าไหร่
    แล้วมันมีซีล เพลาขับมั้ยครับ เพราะรู้สึก ยางหุ้มเพลาใน จะขาด 2 ข้าง แล้วมร น้ำมันเกียร์หยด
    ซีลหน้าเครื่องก็มีน้ำมันเยิ้ม จานจ่ายก็เยิ้ม

เลยกะจะเปลี่ยน ปะเก็น กับซีลต่างๆ ยกชุด ช่วยทีครับ ลิสต์รายการ คร่าวๆให้ทีครับ

มีงบ ประมาณ 1 หมื่น พอมั้ยครับรวมค่าแรง :cry:

ปล.บี15 เครื่อง 1500 เกียร์ออโต้ ครับ

2. sunny_green

330
    50
    0
    ถ้าโทรถาม พี่ติ่ง กับ พี่เดย์ แกจะตอบผม มั้ยอ่าครับ T_T

3. sunny_green

330
    50
    0
    ไม่มีคนตอบเลยเหรอครับ ....ฮือๆ...

ปล..ดัน ครับผม

4. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ไปทำซีลแคร๊งน้ำมันเครื่องที่อู่ติ่งมา จำราคาไม่ได้อ่ะ ของ+ค่าแรงป้วนเปี้ยน 500 เองนะ พอดีว่าไปเปลี่ยนสายพานด้วย ไปทำหลายอย่าง มีหลายรายการ เลยระบุไม่ได้ว่าพวกซีลเท่าไร แต่ไม่แพง ก็โทรไปถามดีกว่า

sunny_green ถูกใจสิ่งนี้
  5. sunny_green

330
    50
    0
    **อัพเดต ความคืบหน้า

พรุ่งนี้จะเอารถไปทิ้งไว้อู่

เมื่อกี้ เข้าไปถาม ราคา ที่อู่ กับเวลาซ่อม

เปลี่ยน
    ซีลหน้าเครื่อง ของแท้
    ซีลท้ายเครื่อง ของแท้
    ซีลเพลาขับ ของแท้(ไม่แน่ใจ แกบอก ตัวละ ประมาณ500)
    น้ำมันเครื่อง คาสตรอล เซมิ + กรองเครื่อง
    น้ำมันเกียร์ ออโต้
    ปะเก็นฝาวาล์ว(ใช่ป่าวหว่า)

เฮีย เจ้าของร้าน บอก ไม่เกิน 4000 บาท รวมค่าแรงเสร็จ ถามย้ำ 3 รอบ ได้คำตอบว่า ไม่เกิน 4000 ใช้เวลา ประมาณ เกือบ 2 วัน เพราะต้องยกเกียร์ลง เปลี่ยนซีลท้าย

ไม่ทราบว่า ราคานี้จริงๆเหรอครับ เพราะผม เตรียมกะ งบไว้ 5000 เหลืออีก 5000 ว่าจะไปทำโช๊ค คู่หน้า

พี่ๆครับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ พรุ่งนี้เช้าจะเอารถไปทิ้งไว้อู่แล้ว อู่ แถวบ้าน ห่างบ้าน 1 กิโล

อู่ สมศักดิ์ ตรงข้าม ปตท. รพ.เสาไห้ สระบุรี

---------- Post added at 13:33:45 ---------- Previous post was at 13:33:30 ----------

**อัพเดต ความคืบหน้า

พรุ่งนี้จะเอารถไปทิ้งไว้อู่

เมื่อกี้ เข้าไปถาม ราคา ที่อู่ กับเวลาซ่อม

เปลี่ยน
    ซีลหน้าเครื่อง ของแท้
    ซีลท้ายเครื่อง ของแท้
    ซีลเพลาขับ ของแท้(ไม่แน่ใจ แกบอก ตัวละ ประมาณ500)
    น้ำมันเครื่อง คาสตรอล เซมิ + กรองเครื่อง
    น้ำมันเกียร์ ออโต้
    ปะเก็นฝาวาล์ว(ใช่ป่าวหว่า)

เฮีย เจ้าของร้าน บอก ไม่เกิน 4000 บาท รวมค่าแรงเสร็จ ถามย้ำ 3 รอบ ได้คำตอบว่า ไม่เกิน 4000 ใช้เวลา ประมาณ เกือบ 2 วัน เพราะต้องยกเกียร์ลง เปลี่ยนซีลท้าย

ไม่ทราบว่า ราคานี้จริงๆเหรอครับ เพราะผม เตรียมกะ งบไว้ 5000 เหลืออีก 5000 ว่าจะไปทำโช๊ค คู่หน้า

พี่ๆครับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ พรุ่งนี้เช้าจะเอารถไปทิ้งไว้อู่แล้ว อู่ แถวบ้าน ห่างบ้าน 1 กิโล

อู่ สมศักดิ์ ตรงข้าม ปตท. รพ.เสาไห้ สระบุรี

6. sunny_green

330
    50
    0
    ทำมาแล้วครับพี่ๆ

ราคาโอเคมั้ยอ่า

โอริงจานจ่าย 1 ตัว 30 บาท
    ซีลคอหน้า 1 ตัว 180 บาท
    ซีลเพลาขับ 2 ตัว 160 บาท
    ยางรองเบ้าหัวเทียน 4 ตัว 200 บาท
    ยางกันฝุ่นเพลาขับใน 2 ตัว 400 บาท
    ยางกันฝุ่นเพลาขับนอก 2 ตัว 400 บาท
    ปะเก็นฝาวาล์ว 1 ตัว 180 บาท
    น้ำมันเกียร์ออโต้ 6 ลิตร 840 บาท (ทำไมใช้ถึง 6 ลิตร)
    กรองเครื่อง 1 ลูก 120 บาท
    น้ำมันเครื่อง 1 แกลอน 490 บาท (ธรรมดา)
    จาระบีเพลาขับ+น้ำมันล้าง 120 บาท
    ค่าแรง 1000 บาท

รวม 4120 บาท จ่าย 4100 บาท

7. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ผมว่าราคาพวกซีลต่างๆไม่น่าจะใช้ของ แท้เบิกศูนย์ นะ

แต่ .. มัน ก็ ใช้งานได้เหมือนกัน

---------- Post added at 09:03:45 ---------- Previous post was at 09:03:30 ----------

ผมว่าราคาพวกซีลต่างๆไม่น่าจะใช้ของ แท้เบิกศูนย์ นะ

แต่ .. มัน ก็ ใช้งานได้เหมือนกัน

8. sunny_green

330
    50
    0
    อ่า น่าจะของเทียบครับ เพราะตอนแรกว่าจะใช้แท้หมด แต่ลองไล่ดู ทะลุ 5 พัน

มาติดใจ ตรงน้ำมันเกียร์ ออโต้ ใช้ 6 ลิตร นี่สิ งง เลยครับ

แล้วถ้าของเทียบ ราคาที่ลงไว้ มันโอเคมั้ยครับ

ทำที่ สระบุรี

---------- Post added at 09:19:32 ---------- Previous post was at 09:19:16 ----------

อ่า น่าจะของเทียบครับ เพราะตอนแรกว่าจะใช้แท้หมด แต่ลองไล่ดู ทะลุ 5 พัน

มาติดใจ ตรงน้ำมันเกียร์ ออโต้ ใช้ 6 ลิตร นี่สิ งง เลยครับ

แล้วถ้าของเทียบ ราคาที่ลงไว้ มันโอเคมั้ยครับ

ทำที่ สระบุรี

9. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    ผมว่าถูกดีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้