สบายใจ ในที่สุดก็รู้ว่ารถตัวเองกล่องตัดซักที อิอิอิ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 20 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีวันนี้ได้มีโอกาสเอารถไปวิ่งทางโล่งๆ แล้วลองขับอัดดู ว่ากล่องรถผมมันตัดความเร็วหรือเปล่า(สงสัยมานาน ตั้งแต่ตอนได้รถใหม่ๆแระ) ขับไปเรื่อยๆ จนวัดรอบอยู่ที่ประมาณ 5500 รอบต่อนาทีในเกียร์ห้า ความเร็วหน้าปัดอยู่ที่ประมาณ 210 km/h แล้วก็ได้ยินเสียงอะไรด้านหลังเบาๆ ดังแก๊ก แล้วรอบก็ตัดไป สรุปรถผมกล่องยังไม่ได้ปลดล๊อค ดีใจครับ ที่กล่องตัด เพราะมันแสดงให้เห็นถึงว่ารถเราวางเครื่องและระบบไฟสมบูรณ์ 55555 จบข่าวครับ:D:D

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมก็ตัด เครื่อง ge พึ่งได้กล่อง m/t มา ตัดที่ ฟามเร็ว 186
    แต่กล่องเดิม a/t ไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมก่อนทัดไปทำไรมาป่าว ไม่ตัด180 งะ วิ่งได้ 198 งงเลย

มีพี่ๆครไหนแนะนำ เครื่องมือ ตัดกล่อง180 ที่ไม่ช่าย rsm ช่วยบอกหน่อยครับ มันแพงไปหน่อย

จบข่าวเหมือนกัน

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    รู้สึกว่าจะมีของ pivot อ่ะครับ ชื่อ speed meter อะไรเนี้ยแหละ ตัด 180 ได้เหมือนกัน วันความเร็วได้ด้วย วัด 0-400 ได้อีกต่างหากครับ

4. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    เปลี่ยนรูปส่วนตัวเอารถมาลงหน่อยเร้ว

5. ทำไมหน้าปัทว์ วัดได้ ถึง 210 อ่ะ ไมล์ 300 เหรออออออออออ

เอามานี่ เดี๋ยวนี้ 555

6. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไมล์ 260 ครับพี่ยอด ไมล์สายนะครับ จะใส่กับรถพี่ได้เหรอ 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้