หาซื้อ สายแบต เส้นใหญ่ๆ ได้ที่ไหนคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -DeW-(RR), 14 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หา ซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ

และ ถ้า แบตผม ที่ใช้อยู่ไฟพอ อยู่แล้ว

จะย้ายไปหลัง โดยไม่ ขยายขนาดแบต จะมีผลอะไรไหมคับ

ถามที่ร้าน เค้าบอกว่า ถ้าเดิมพออยู่แล้ว ไม่มีผลอะไร

2. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมเคยซื้อร้านแถวศรีวรจักร ที่ขายแบตใกล้กับลิฟต์อะครับ ใหญ่สะใจเลยล่ะ

ดีที่สุด ก็สายแบตรถยุโรปอะ บางรุ่นเค้าเอาแบตไว้หลังอยู่แล้ว สายเงินเส้นใหญ่ ไฟเดินดีมากๆ

แต่แพงหน่อย

3. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ผมใช้สายไฟเมนไฟบ้านเลยคับ เส้นประมาณนิ้วโป้ง เป็นทองแดงอะคับ

4. ต้องไปคลองถม หรือบ้านหม้อครับ มีแน่นอน ร้านขายสายไฟแรงสูง
    เส้นเท่าแขนก็มีครับ เมื่อก่อนเคยไปเดินซื้ออยู่ มีหลายคุณภาพ หลายราคา

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ลองดูร้านเครื่องเสียงคับ

6. ผมใช้สายตู้เชื่อมครับ ขนาด(Diameter)ประมาณ9.5mm. ราคาตอนนนั้น 135.-/เมตร สายสีส้ม ซื้อที่คลองถมครับ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ผมใช้ของ BM อะหาตามเชียงกงเส้นละ พันกว่า

8. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ขอบคุณมากคับทุกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้