D15B AUTO ทำเฮดเดอร์แล้วต้นหายมั้ย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย P.WARUNYA<nurse>, 14 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.WARUNYA<nurse>

P.WARUNYA<nurse> New Member Member

33
    0
    0
    ใช้ท่อเหล็ก ขนาด 1.6 ดีมั้ย อยากได้ต้น ช่วยกันแชร์หน่อย

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมว่าของเดิม เหมาะอยู่แล้วครับ
    เห็นผลน้อยมากกับเครื่องเดิม ๆ auto มันออกไปในทาง "เสียกับเจ๊า" ไม่คุ้มหรอก ถ้าทำเฮดแล้วโล่งเกินไป จะแย่กว่าเดิม ต้นหายแน่ ๆ นอกเสียจากทำแล้วรีดไอเสียได้ดีและเหมาะสมกว่าเดิม(ซึ่งยากในการออกแบบเองหรือก็ต้องลองผิดลองถูกเอา)

ถ้าเป็นผมนะ จะเอางบทำเฮดไว้สมทบทุนเพื่อเปลี่ยนเกียร์เป็น mt แล้วมองเฮดแต่งซักชุดในอนาคต

3. P.WARUNYA<nurse>

P.WARUNYA<nurse> New Member Member

33
    0
    0
    อยากเปลี่ยนเกียร์เหมือนกัน แต่แฟนผมก็ใช้รถด้วย มีวิธีไหนบ้างมั้ย อยากได้ต้น

4. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
    ผมไส่ เฮดเดอร์ 4-2-1 พักกลาง2ใบ ปลายใส้เกลียว เปลี่ยนลิ้น b20 ผมว่าของผมออกตัวดีขึ้นกว่าตอนเดิมๆอ่ะครับ(d15b-vtec auto)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2010
  5. P.WARUNYA<nurse>

33
    0
    0
    เฮดเดอร์ไทย หรือ เฮดเดอร์นอก ท่อเหล็กหรือเลส ซื้อมาเท่าไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้