ท้อบ้างแต่ไม่เคยถอย ต้องเปลี่ยนเป็นวิกฤต ให้เป็นโอกาส ฺ~*

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NON Sr B12, 2 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0

หากประสบการณ์อันนี้ ยังพอเป็นประโยชน์กับพี่น้องบ้าง

ขอให้กุศลนี้จงดลบันดาล ให้รถผมมันจบราบรื่นแบบชาวบ้านชาวช่องเขามั่งเถอะ

เหตุจาก กรองเครื่องราคาไม่กี่ตังค์ กับอแดปเตอร์บ้านๆที่ทั่วโลกเค้าใช้กัน

กับเครื่องยนต์สุดรักสุดโปรดโคตรทุ่มเท เมื่อมันไม่สามัคคีกันขึ้น ก็.... สวัสดี
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2009
  2. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เอาใจช่วยครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มันเกิดอะไรขึ้นอ่ะ นนท์

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เอาใจช่วยน้องมะวานพี่เบิ้มโทมายังไม่อยากจะเชื่อเลยว่ะ

ไหนๆมาทางนี้แระเอาแม่มให้สุดไป
    :)

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เอาใจช่วย อีกแรงคับ..:D

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เครื่องเป็นไรเปล่า นนท์ น่ากั่ว

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ก้านยึด มันขาด เลย เหรอ

แล้ว กว่าจะรู้ตัวนานไหม

ดิฟฟี่ มัน ช่วย อะไร ได้ บ้าง เปล่า

9. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    งานนี้ต้องจัดชุดไรบ้างเนี่ย

10. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อ่ะๆ มาเป็นกำลังใจให้นะ.. :D:D:D

11. NON Sr B12

866
    28
    0
    ขอบคุณครับพี่:):)

น้ำมันเครื่องสาดออกมานอกรถคร้าบผม:D:D

ขอบคุณฮะพี่เด ยังไม่ท้อครับ ตั้งหลักได้เมื่อไหร่ลุยต่อแน่:D:D

คร้าบผมพี่:D:D ทำต่อไปครับไม่ถอย ไม่ขายรถ ไม่ทอดทิ้ง

ชาร์ฟพี่นิดหน่อยฮะ :D:D ถือว่าได้เปลี่ยนชาร์ฟซิ่งไปACL

ช่วยได้สิครับพี่ ร้องลั่นเชียว ร้องก่อนไฟโชว์หน้าปัทม์อีก ก็รีบดับเครื่องเลย

ACL By คุณRobin ครับ:D:D

12. NON Sr B12

866
    28
    0
    ขอบคุงครับเพ่ :D:D

ฝักบัวดูดน้ำมัน มันเตี้ยมากแทบจะติดก้นอ่าง มันดูดเกลี้ยงเลยฮะ

เพราะงั้น น้ำมันเครื่องมันดีๆช่วยได้นะครับ สาวกSR เครื่องเรามันหลายปีแล้ว

นานๆเติมทีครับ ซินเทติกมันอยู่ได้ตั้งเป็นหมื่นโล

อย่าไปเหนียวมันเลย เปลี่ยนถ่ายเกรดสูงหน่อยก๊ดีนะฮะ

เชื่อผมเถอะผมลองมาแล้วว.. :D:D:D

13. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    พอน้ำมันเครื่องรั่ว โดนกับท่อไอเสีย ควันขึ้น ขับต่อ หรือ รีบดับเครื่อง น่ะขอรับกระผม

14. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    เกจ์ที่ตัวรถมันขึ้นแป๊ปเดียว แล้วเดฟฟี่ก็ตก เครื่องกระพือดับครับพี่

หลังจากรื้อดุจมูกแคม ไหม้ครับ นกสึกเป็นรอยทุกตัว

ชาร์ฟก้านเป็นเส้นๆ ชาร์ฟอกนี่ดูไม่ได้เลยครับเละสุดๆ

ที่ต้องเปลี่ยนแน่คือชาร์ฟนี่แหละสรานนท์ ที่เห็น

แคมก็ต้องลองปลุกดูก่อน TOMEI น่าจะพอได่

อย่างพวกลูกสูบและอื่นๆต้องรอล้างให้สะอาดแล้วเช็คดูอีกที:D

15. NON Sr B12

866
    28
    0

เหตุเกิดตอนผมจอดติด รอกลับรถไปสุทธิสารครับ

เหตุการณ์มันเร็วมากพี่ เกจ์ร้องปุ๊ป ไฟโชว์ เครื่องกระตุกๆสวิงๆจะดับ

ผมพยามจะเร่งช่วยหน่อย แล้วมันก็ดับไป สตาร์ทใหม่ก็ติด สักพักมีควันออก

จากนั้นรถเลื่อนพอดี เลยม้วนตัวกลับ ดับเครื่องปล่อยไหลชิดซ้ายอีกฝั่ง

ด้วยเหตุที่เสียหายผมว่าเป็นที่ รอบเดินเบาเครื่อง1800-2000แน่ๆครับ

เพราะรถมันมีแคมหัวฉีดใหญ่ ยังไม่ได้จูน เดินเบาหอบมากๆ

เลยต้องปีกผีเสื้อช่วยหน่อย ขับออกมารอบเครื่องมันดันแรงกว่าที่ต้องการ

ถ้า700-800รอบ คงไม่เกลี้ยงแคร๊งขนาดนี้ เพราะไม่ได้วิ่งก็เหมือนวิ่งอะคับ

เห็นช่างจะเอากระป๋องจะมารองน้ำมันสะหน่อย ไม่มีสักแอะเลย:D:D:D

ประสาทกินไปอีกหน่อย :D:D

16. Denn

9,716
    819
    113
    สรานนท์ พลิกวิกฤต ให้เป็นโอกาศ อีกล่ะ :D

17. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    โอ้ว สู้ๆครับ ท้อได้แต่อย่าถอยครับ

18. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ใจเย็นๆคร้าย เสธ เจ็บแป๊บเดียว เดี๋ยวก็หายคร้าบ สู้สู้

19. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ชาร์พ ไม่ละลายใช่ไหม

20. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ว่าจะลอง Sunoco นะ อิอิ...
    เอามาลองก่อนได้มั้ย ตานนท์... :D:D:D

21. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    สู้ๆนะค๊าบ

22. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    โอ้ว พี่นนท์ ขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย เอ้า เอ้า ใจเย็น นะพี่ ค่อยๆทำกันไปคร๊าบ

23. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ชุดใหญ่เลยครับ หายไวๆ น้ำมันเครื่องสำคัญมากๆ สำหรับ SR

24. NON Sr B12

866
    28
    0
    พี่โอกาสนี้มันไม่ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆนะพี่

ม้วนตัวกลับไปแบมือขอพ่อสิฮะ ติดกัณฐ์เทศน์ไปละครับ เมื่อเช้าตรู่วันนี้:D:D:D

ครับผม:D:D:D

กลัวจะมีอาการแทรกซ้อนฮะพี่ ฯลฯ:D:D:D

ไม่ครับพี่ แต่มันเป็นเส้นวิ่งๆ สูบไหนสาหัสหน่อยก็เห็นเป็นสีทองแดงเลยอะพี่

รู้สึกจะที่สูบ4นะครับ ตอนนี้ที่คาดว่าเขาจะบิ๊วคงมีขัดเงาลูกเบี้ยวแคม กับ

เปลี่ยนชาร์ฟอะพี่ ผมยังไม่ได้ไปดูเลย เพิ่งกลับจากบ้านพ่อฮะซมซานไปขอตังค์มา

ไม่ต้องลองแล้วพี่Top1ก็ปรี๊ดแล้ว ไม่มีสักหยดยังคุ้มครองข้อเหวี่ยงได้:D:D

ครับผมครับ:D:D:D

หัวเราะอย่างเดียวโอ๊ต ยิ้มอย่างเดียว :D:D เมื่อไหร่จะมาอะ มิตติ้งนี้มามั๊ยอะ:D:D

ครับ:Dยิ่งตอกย้ำความคิดนี้ให้กับผมขึ้นไปอีก ว่าน้ำมันเครื่องดีๆสำคัญแค่ไหน:D:D

แหม่ ถ้าพังตอนแซงSUPRAก็ไปอย่าง ไม่ภาคภูมิใจเล๊ย :D:D:D:D:D:D:D:D แง๊ะ!!!!!!!!

25. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    คราวนี้ทำเปง Project ใหญ่เลยปะพี่

อิอิ

26. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ตอนนี้อยู่ แบงคอก แล้วพี่ ถ้าเสาร์นี้ไปเจอกัน คร๊าบ

27. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เอาใจช่วยครับ สู้ ๆ

28. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    .
    ... เอาใจช่วยนะครับ :):):)

29. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอาใจช่วย นะ สรานนท์

หายไว ไว

30. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เอาตัวช่วยไม่ได้ไม่แข็งแรง เอาใจช่วยล่ะกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้