กำลังทำสี ขอถามยางขอบกระจกหน้าหน่อยครับ ของผมไมตี้แวนครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย podd, 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    พอดีทำสีอยู่เลยสั่งเปลี่ยนยางขอบกระจกหน้าครับ พอดีมี2แบบ อย่างแรกมีร่องใส่คิ้วก็พันกว่าๆ แต่อาจต้องซื้อคิ้วใหม่หากเลาะแล้วเบี้ยว **แต่ที่สำคัญตอนนี้คิ้วไม่มีขายแล้ว
    กับอีกอย่าง ของแท้ห้าง แต่ไม่มีคิ้ว เป็นยางดำเฉยๆใส่ได้เหมือนกัน

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า แต่ละคันที่ครอบครองกันอยู่มีคิ้วเงินๆกันไหมครับ กลัวว่าหากใส่ไปแล้วจะประหลาดๆน่ะครับ ยิ่งเป็นตัวแวนบอดี้โรงงานต่อมายาวๆอยู่ด้วย

ตอนนี้ถอดออกมาแล้ว แต่คาอยู่ที่บานครับ ที่ตัวรถเลยโล่งๆครับ

2. Ton_cme

Ton_cme New Member Member

53
    0
    0
    .....มารอฟังด้วยคนคับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ยางสีดำๆเฉยๆก็"ด้ครับ

4. podd

85
    1
    0
    ได้แหล่งข่าอ้างอิงจาคู่มืออะไหล่ แบบดำล้วนมาจาก LN10#ครับ กลายเป็นเอาออฟโรดมาใส่ซะงั้นครับ

5. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ตอบครับ
    คัน CAB ที่ขายไปแล้วเป็นแบบมีคิ้วครับ ดูแข็งแรงดี
    คัน van 2Runner ที่ใช้อยู่ เป็นแบบยางดำทั้งอันอาจมียุบเสื่อมสภาพได้ ของผมด้านบนยุบเสื่อมยังใช้ซิลิโคนดำอุดไว้เป้นแนวไม่งั้นน้ำจะเข้าครับ

6. podd

85
    1
    0
    รุ่นเดิมที่เป็นขอบคิ้วก้ไม่แข็งแรงกว่ากันมากนักครับ เพราะของผมเองก็ทรุดด้านบนเหมือนกัน

7. ยางดำได้คับ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แท้ ใช้ได้นานครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้