รบกวนช่วนแก้ปัญหาจุกจิก 2 ข้อครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Zambrottuey, 14 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zambrottuey

Zambrottuey New Member Member

7
    0
    0
    ได้รถมือสองมาครับ EK 96
    1.ฝากระโปรงหลังเปิดแล้วค้างไม่ได้ ตก (เหมือนกับสปริงหายไป)
    คำถาม :
    1.1 อะไหล่หาได้ที่ไหน (อยู่ศรีราชา ชลบุรี พัทยา)
    1.2 หน้าตาเป็นยังไง(ใครมีขอดูรูปที่กระโปรงหลังค้างได้ OK)
    1.3 เข้าศูนย์เลยแพงมั๊ยครับ

2.คอนโซลตรงกรอบแอร์ frontเครื่องเสียง ไม่แน่นครับ ขยับได้ เวลาวิ่งถนนขรุขระเสียงดัง
    เข้าเกียร์ถอยหลังเสียงดังสั่นๆ / วิ่งเร็วๆ 120 ขึ้นเริ่มดัง แบบว่ารำคาญครับ
    (จับยกขึ้น กดแรงๆตลอดก็เงียบครับ)
    คำถาม : มีวิธีแก้อย่างไรครับ แบบไม่ติดกาวนะ
    ไม่แน่ใจว่า กริ๊บหักรึเปล่า

EK ศรีราชา

2. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ตอบให้ตรงคอนโซลนะครับ
    ลองหากระทู้เกี่ยวกับการรือแผงแอร์ก่อนเลย เข้าไปดูครับ จุดยึดน็อตต่างๆว่ามีครบไหม
    รถผมเมื่อก่อนเวลารถวิ่งตกหลุมทางไม่เรียบ มันก็มีเสียง ทั้งๆที่น็อตครบ ผมก็เลยรื้อ แล้วเอาฟองน้ำมารอง ตรงขอบให้รอบ
    แล้วประกอบกลับ อาการเสียงดัง ก็หายครับ ลองดู
    ส่วนผาท้าย ลองเปิดฝาท้ายแล้วก้มมองเข้าไป ตรงบริเวณใต้ไฟเบรค ดวงที่ 3 อ่ะครับ สปริงมันจะมีลักษณะเป็นเหล็กเส้นยาวๆ 2 อัน ไข้วกัน เป็นกากบาท ลองดูครับ

3. Zambrottuey

Zambrottuey New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไปดูมาแล้วเหล็กเส้นมีเส้นเดียวครับ ไม่มีไขว้ แต่เห็นมีรูว่างๆที่ตรงบานพับอ่ะ น่าจะหายไปเส้นนึง จะลองไปซื้อใส่เองครับ น่าจะ OK มั๊ย...

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    1 เหล็กสปริงยกฝากระโปรงหลังไม่ครบคับ ถ้าหาที่อื่นไม่ได้ 081-6891298
    2 วิทยุมีเสื้อใส่มาหรือเปล่า หรือขากรอบแอร์มันหัก เสื้อวิทยุหาตามร้านเครื่องเสียง
    กรอบแอร์เดิม หาในนี้แหละ ไม่ยากคับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

6. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    สู้ๆครับ รถมือ 2 ยิ่งถ้าอายุหลายปี ยีงไงมันก็ไม่สมบูรณ์ ตรงไหนไม่สมบูรณ์ก็ซ่อม ก็หามาใส่ ไม่ต้องคิดมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้