wheel alignment for drag

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 14 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    แนะนำด้วยครับ หน้า หลังเท่าไร ศูนย์เลยหรือลบนิด ๆ เพื่อความปลอดภัยครับ
    ตอนนี้ลบสามอยู่ต้อง เอารถไปเซ็ตสำหรับวันเสาร์นี้ครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อยากทราบด้วยคับ

แล้ว ก็ อยากรู้ เซท โช้ค สำหรับ ขับ4 วิ่ง drag ด้วยคับ

หน้า ควรแข็ง กว่า หลัง หรือ หลังแข็งกว่าหน้า ยังไงคับ

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    Camber
    F = -1
    R = -1
    Toe in
    F = 1 mm
    R = 3 mm
    Toe ไม่เน้นมาก จะ 0 สี่ล้อ หรือ 0.1 สี่ล้อก็ได้

ช่วงล่าง ของผมเซ๊ทหลังแข็งกว่าหน้าครับ

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ
    แล้วเจอกันวันเสาร์ครับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ของผม ศูนย์ หมดเลย

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สำหรับยางเรเดียล ขับสี่ แนะนำที่ 0 ทั้งหมดครับ ลมยาง ไม่ต่ำกว่า 30
    ส่วนยาง Slick แนะนำที่ -1 ทั้ง 4 ล้อ อย่างที่พี่โอว่า ลมยาง 22

ส่วนโช้คหลัง ขับสี่ต้องปรับให้หลังแข็งกว่าหน้า ส่วนจะแข็งกว่าเท่าไร ต้องดูตอนออกตัว ไม่ให้ท้ายยุบและทีบรถโดดออก ถือว่าใช้ได้ครับ

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    thanks thanks thanks
    กำลังจาออกไปทำเลย

8. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ที่แนะนำแคมเบอร์ -1 หน้าหลัง เพราะเป็นเสปกของรถอยู่แล้ว ตั้งทีเดียว แข่งเสร็จก็ไม่ต้องมีภาระไปตั้งใหม่ให้เสียเงิน

อย่าซีเรียสกันครับ รับประกันว่าถ้วยสู้ของรางวัลประเภทดวงไม่ได้

9. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0

แล้วถ้า ขับหน้า ยางเรเดียล ลมยางต้องเท่าไรอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้