แก้ยังไงดีครับ ไมตี้ผมลุยฝนแล้วไฟเลี้ยวติดเอง แล้วค้างตลอดเลย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย dek_korat, 13 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dek_korat

dek_korat New Member Member

25
    0
    0
    เป็นทุกครั้งที่ลุยฝนครับ ล้างรถก็เป็นครับ ไฟเลี้ยวมันจะติดขึ้นมาเอง แล้วก็ติดค้างครับ
    จะแก้ยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับพี่น้อง

2. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    มันมีสายอะไรลงกราวอยู่หรือปล่าวลองไล่ๆดูอะครับ เหมือนผมตอนโดนหนูกัดสายไฟตัดหมอกอะครับ

3. dek_korat

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็ลองไล่ตามสายไฟเลี้ยว รีเลย์ไฟเลี้ยว ก็ยังไม่หายงงมากเลยครับ เหอๆ

4. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ช๊อต ละซิครับ
    หาให้เจอครับ
    มีพวกกันขโมย Remote อะไรหรือป่าวถ้ามีตรวจให้หมด
    และตรวจสอบน้ำที่อาจรั่วเข้าห้องโดยสารบริเวณกระจกหน้าด้วย
    อาจไหลไปหลังคอนโซลทำให้ไปเข้าอุปกรณ์ได้ครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบน ๆ เลยคับ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ต้องไล่เช็คตั้งแต่ไฟเลี้ยวไปถึงกล่องฟิวแล้วละครับมีจุดช็อต

7. dek_korat

25
    0
    0
    ครับผม ขอบคุณมากครับ ได้รื้อได้แกะอีกแล้ว กลัวน็อตเหลือ หุหุ

8. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    รถสวยดีครับ

9. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ผมก็เป็น อิอิ ยู่ดีๆแมร่งปัดเองเฉย งง เหมือนกัน

10. ผมเคยเป็นแบบว่า เปิดไฟเลี้ยว ไฟสูงติด เอือมมมมม..

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองดูขั่วไฟ ล้างทำความสะอากใหม่ หรือไม่งั้นเดินสาย กราว์ดใหม่ ครับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองดูขั่วไฟ ล้างทำความสะอาดใหม่ หรือไม่งั้นเดินสาย กราว์ดใหม่ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้