ตามหา Wiring Diagram ????

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thanawat6, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thanawat6

thanawat6 New Member Member

20
    0
    0
    พอจะ หรือเห็นผ่าน ๆ ตา กันบ้างไหมครับ ผมตามหาอยู่เป็นเดือน ๆ เลย
    กรอบแอร์ ตาโตของ ยุ่นครับ ตัวในรูปเลยครับ ด้านหลังตัดสายไฟมา
    งานเข้าเลยทีนี้ หาร้านติดก็ไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ขอดูรูปด้านหลังกรอบแอร์ หน่อยจะดูปลั๊กว่ามีแบบไหนบ้างกี่พิน

3. thanawat6

20
    0
    0
    รูปด้านหลังครับ

4. thanawat6

20
    0
    0
    มี 2 ปลั๊กครับ สีดำ ทั้งคู่ ตัวแรกตัดทั้งหมด มี 20 pin อีกตัวมันพ่วงเข้ากับปลั๊กสีเขียวเข้าจอ เล็ก ๆ อันนี้ควบคุม
    โหมด Vent Heat ตัวที่เป่าบนเป่าล่างอะครับ อันนี้ได้ครับ ตัว 20 พินนี่มืดแปดด้านเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  5. thanawat6

20
    0
    0
    ปลั๊กครับ

6. T@O

871
    110
    0
    เดียวกลับบ้านแล้วลงรูปให้นะ(รูปคู่มืออยู่ในคอมที่บ้าน)
    น่าจะดูจากสีสายไฟได้ ปลั๊กหลังคล้ายๆกับสามปุ่ม อาจช่วยได้

7. thanawat6

20
    0
    0
    3 ปุ่มมีแล้ว ครับ สายไฟไม่ตรงกันครับ บางเส้นใช้สีคนละสีครับ บางสีไม่มีเลย
    ลงไว้ก็ดีครับ เผื่อที่ผมมีคนละตัวกัน ขอบคุณครับ

8. T@O

871
    110
    0
    สงสัยจะยากลงไว้ก่นและกัน

9. thanawat6

20
    0
    0
    เพิ่มเติมสีสายไฟครับ ปลั๊ก 20 Pin สายทั้งหมด 19 สายครับ
    แถวแรกติดกับตัวล๊อกปลั๊กนับจากซ้ายไปขวาครับ
    1.BLU/WHT น้ำเงินแถบขาว
    2.GRY เทา
    3.GRN/WHT เทาแถบขาว
    4.GRN/RED เขียวแถบแดง
    5.GRN/BLK เขียวซีดแถบดำ
    6.RED/WHT แดงแถบขาว
    7.RED/YEL แดงแถบเหลือง
    8.YEL/BAK เหลืองแถบดำ
    9.BLK/YEL ดำแถบเหลืองซีด
    10. WHT/BLU ขาวแถบน้ำเงิน
    แถวสองนับจากซ้ายไปขวาครับ
    11. BLK ดำ
    12. GRY/BLK เทาแถบดำ
    13. PNK ชมพู
    14. RED/WHT แดงแถบขาว
    15. GRN เขียว
    16. ORN ส้ม
    17. RED/BLK แดงแถบดำ
    18. PNK/BLK ชมพูแถบดำ
    19. BRN น้ำตาล
    20. ----------- ช่องว่างครับ

สีสายไฟทั้งหมด ส่วนอีกปลั๊กพอทราบแล้วครับควบคุมมอเตอร์
    เวลากด MODE Vent Heat Def มีทั้งหมด 7 สายประมาณนี้ครับ

10. thanawat6

20
    0
    0
    ที่เหลือรบกวนเซียน wiring ช่วยด้วยครับ

11. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เอาใจช่วย ขอให้ติดตั้งได้ นะครับ......

12. thanawat6

20
    0
    0
    ยังไม่มีวี่แววเลยครับ

13. thanawat6

20
    0
    0
    อัพหน่อยครับ รบกวนหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้