*** เครื่อง Navigator ติดรถที่มาจากญี่ปุ่น ทำยังไงถึงจะใช้ในเมืองไทยได้ครับ ***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย March .._.., 12 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    อยากทราบว่า Navigator ติดรถที่มาจากญี่ปุ่น ทำยังไงถึงจะใช้กับประเทศไทยได้ครับ ???

ลักษณะเครื่องคือ มีจอ แล้วก็ที่ใส่แผ่น DVD Navigator (มากับรถ Nissan)

ใครทราบรบกวนบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ
    :D

2. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ผมว่ามันอยู่ที่โปรแกรมของแผนที่นะ ถ้าลงโปรแกรมใหม่ได้ก็ใช้ได้เลย แผ่นDVD อาจเป็นแค่แผนที่ให้เครื่องอ่านครับ ลองเช๊คดูว่าเขาใช้โปรแกรมอะไร

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    พวกนี้อาจจะรันแผนที่จากแผ่น เพราะฉะนั้น คงยากที่จะใช้ครับ อ้อ มีตัวรับสัญญาณดาวเทียมมาหรือเปล่า ถ้ามีคงต้องหาแผนที่ไทยที่ใช้กับโปรแกรมนี้มาใช้ครับ น่าจะลำบากหน่อย

4. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ลำบากอย่าเลยครับ ระบบมัน ไม่มีทางเอามาปรับให้เป็นของไทยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้