++ เจอรถแต่งด้วยกันแล้วอยากทักแต่ไม่กล้าทัก...เป็นกันมั้ยครับ? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 6 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถามกันเล่นๆตอบกันเล่นๆ คลายเครียดๆจากน้ำมันราคาขึ้นน่ะครับ แหะๆ

ผมเป็นประจำเลย บางทีเจอรถแต่งด้วยกันแล้วอยากจะทักทายเนี่ย ไม่รู้จะทำยังไงดี สำหรับผม ถ้าเจอก็พยายามหันไปยิ้มให้หรือผงกหัว+ยิ้มๆนิดนึง บางครั้งคันที่ทักไปเค้าก็มองกลับมาแบบงงๆ (ว่าไอนี่บ้ารึป่าว) บางทีหันมาแล้วก็หันกลับซะงั้น:cry: ทักไปบางทีก็กลัวจะโดนหาว่าไปกวนเค้ารึป่าวอีก... แต่มีแบบทักกันแล้วหันมายิ้มให้ก็มีนะครับ:)

อีกอย่างคือ บางทีขับๆไปแล้วเจอรถแต่งด้วยกัน ผมรู้สึกเขินๆอ่ะครับ เลยอยากจะทักแก้เขินซะเลย:eek:

เลยอยากถามว่ามีวิธีทักทายกันยังไงบ้างครับ หรือปกติทำยังไงกันบ้างเวลาเจอรถแต่งด้วยกัน?

เล่าสู่กันฟังแบบสนุกๆ ขำๆ นะครับ

:)

2. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...เจอกันก็ ยิ้มให้ ผงกหัว ...(ก็ขึ้นอยู่กับอารมณ์ของคนที่เราทักทายด้วยน่ะ เผื่อทะเลาะกะแฟน)..
    ..ส่วนตัว ก็ ทักทายตามประสาคนเล่นรถ ครับ มีกดเล่นๆกันบ้าง เลิกก็โบกมือ(สู้เค้าไม่ไหว) หรือกระพริบไฟ ให้กัน..ใจเขาใจเราครับ
    มิตรภาพไมตรี..

3. ไม่รุ้อ่ะครับ......แต่ผมยิ้มให้ทุกคน

4. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    เหมือนกันครับยิ้มผงกหัวงึกๆ

5. ถ้าเจอก็จะเข้าไปดันตูดซักนิดนึง ขอดมควันนิดหน่อย พอชื่นใจเสร็จก็โบกมือยิ้มๆจากลากันไป

แต่เจอแบบพวกเล่นไม่เลิกนืไม่ไหว รถเยอะแยะแม่งยังจะมุดกระจุย หิหิ...

6. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เจอกันที่ไร ไม่ทันได้ทักใส่กันสะก่อนหล่ะ อิอิ

7. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ส่วนใหญ่จะแค่มอง แต่ก็กลัวเจ้าของรถคิดว่าเราไปมองหน้าหาเรื่องอีก .... ถ้าเค้าถามจริงๆก็ชมไปว่า รถพี่สวยดี :welcome:

8. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    คัน นี้เจอบ่อย เจอที่แม็กแวลู่ แต่ผมก็ไม่กล้าทักซะที เห็นมาซื้อ ของกลางคืน บ่อย

เรื่องทัก ก็อาจจะ หันไปยิ้มให้ ครับ แล้วแต่คนทักด้วยบางคน อารมณืไม่ดี อันนี้น่ากลัวครับ ก็ต้องปล่อยผ่านไป

9. BANGJAN

BANGJAN New Member Member

22
    0
    0
    ขนาดรถแต่งด้วยกันยังไม่กล้าทัก
    แล้วถ้ารถไม่แต่งไม่หงิดหรอครับ

10. เวลาเจอรถแต่งด้วยกันเปิดไฟเลี้ยวซ้ายขวาๆ อิอิ
    คนอื่นเค้าจะรู้กะเราไหมเนี้ย อิอิ

11. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ได้แต่มองถ้าเค้าหันมาก็ส่งยิ้มสยามให้ครับ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อพยายามทำแบบนั้นคับ แต่รถบางคันฟิลม์มืด หรือไม่ก้อมีปรอทคับ เวลายิ้มเลย ไม่แน่ใจว่าเค้าหันมาทางเราหรือเปล่าคับ ยิ้มแบบเขินๆว่า ยิ้มคนเดียวเปล่าเนี่ย ไม่รู้เค้าหันหน้ามาทางเราไหม อิอิ

13. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เป็นเหมือนกันคับ...บางคนก็ทำหน้าแบบว่าใครหวะเนี่ยกรูไม่รู้จัก 55.. กดหนีเลยก็มีคับ ยิ้มให้ก็มี แต่เวลาที่เจอยิ้มแล้วยิ้มตอบ...แล้วรู้สึกดีมากๆเลย...

14. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ยิ้มให้เมียผมทำไมครับ :cry:

15. ถ้าทักทันก็จะทัก

ที่ทักไม่ทันเพราะโดนฉีกเหอๆๆ

16. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ค่อยๆเนียนๆดูอาการ แล้วก็ยิ้มๆครับ

17. dramaangle

dramaangle New Member Member

57
    3
    0
    บางที รู้ว่าเป็นคนเล่นเวบเดียวกันนะ แต่ก็ไม่รู้จะเข้าไปทักยังไง - -"

ก็เลย เฉยๆ 555+

18. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เจอก็ยิ้มให้ค้าบ บีบแตร มิ้มๆ แต่บางคนอาจหาว่าเรากวน อิอิ

19. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    พยายามแอบมอง ถ้าเค้ามองกลับมาก็จะยิ้มให้.....อิอิ

20. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ไม่รู้จะทักยังไงเหมือนกันครับ

แต่ถึงจะไม่ได้ทักทาย แต่ก็แอบดีใจทุกครั้งที่ได้เจอ

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ชะโงกมองดูข้างๆมีหญิงมาด้วยป่าว แล้วก็ส่งยิ้มซะหนึ่งที แล้วกดได้เลย

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    จะมองดูรถของคนอื่นมากกว่าครับ เพราะว่าไม่กล้าสบสายตา เด๋วจะหาว่าไปท้าแข่งท้าลองอะไรประมาณนี้ พยายามจะลองทักคนอื่นหลายทีแต่ไม่เคยสำเร็จ อิอิ :D

23. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เค้ากลัวเอ็งจะอัดถั่วดำเค้าน่ะซิ :welcome:

24. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ต้องดูสถานการณ์อ่ะคับ

ถ้าดูแล้วเป็นมิตร ก็ทักคับ ^^

25. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ก็เเอบๆมองอ่ะครับ มองมากบางคนอาจคิดไปอีกแง่นึง หรือจะ ดิฟไฟใส่กันเป็นการทักทายก็ดีครับ

26. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมละเจอะทีไรถ้าแหง๊ดขึ้นได้ปุ๊ปนะครับ จะได้ทักทายทันที ถ้าไม่ขึ้นนะโดนทิ้งยาวครับ 555+

27. ผมก็ว่าอยู่แต่ก็ไม่กล้าทัก555 ถ้าเจอคราวหน้า มานั่งกินเบียร์กันเลยนะครับ หิหิ...

28. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ของผม ฟิลม์ มืด เวลามองไป ไม่มีครายเห็น เลยได้แต่ แอบแหล่ 555 รถคนอื่นสวยจัง

29. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ตอนจอดเคยทักอยู่เหมือนกันแบบว่ารถเค้าสวยดีเข้าไปถามทำที่ไหนอะไรยังไง แต่ตอนบนถนนไม่เคยทักแฮะ กลัวแบบว่าจะไปมองหน้าหรือไปท้าเค้าอะไรประมาณนั้นน่ะจิ

30. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    แอบมองไม่กล้าทัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้