รบกวนเรื่องเบรคคร๊าาาบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GA16RC, 11 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    คือว่ารถผม B14 ปี 2000 มีปัญหา เบรคหลังกินด้านใน ข้างขวาหลัง ครับ แล้วไฟ ABS ติดตลอดด้วย เพิ่งเป็นครับ ผมจึง เปลี่ยนลูกยาง และโอริง ทุกตัว รวมทั้งในกระบอกแม่ปั้มบนด้วยครับ จนถึงคาลิเปอร์ทุกตัว และดิสหลัง สองข้าง แล้วมีปัญหาคือ เบรคมันจม ครับ ไม่เเข็ง กดลงไปจมสุดทุกครั้ง ไล่ลมแล้วทุกจุด
    ถ้ารถวิ่ง จะเบรคไม่อยู่แม้กระทั่งกดสุด ความเร็ว แค่สี่สิบคับ ยังเอาไม่อยู่ ไฟ ABS ก็ยังติดตลอด และไม่ทำงานด้วยครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แล้วผม ต้องทำอย่างไรต่อไปครับ รบกวนพี่ ๆด้วยครับ ผมต้องใช้รถทุกวัน ตอนเน้ลำบากมากเรยคับ และถ้าหากมีปัญหาเพิ่มอีก
    ผมควรจะเช็คอย่างไรอีกครับว่า เป็นที่ตัวไหนแน่นอนครับ (ตอนนี้ไม่กล้าขับออกจากบ้านเรย)
    ปล. เวลาเดินเบา ย้ำเบรคเพื่อไล่ลม รอบจะสวิง แต่ไม่ดับคับ เกียร์ธรรมดานะครับ ปรกติรึป่าว

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เหมือนไม่มี แวคคั่มเลย

รอพี่ติ่ง

3. GA16RC

216
    7
    0
    รอพี่ติ่งคร๊าาาาบบบบบบ........

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ลองดู สายแวคคั่มที่ ต่อจากหม้อลม ไปเข้าท่อไอดี

กับลองเช็คหม้อลมดู

ดับเครื่อง แล้วเหยียบเบรคแรงๆให้สุด ย้ำไปซัก 5-6 ทีเเล้ว เหยียบค้างไว้

เเล้วสตาร์ทเครื่อง แป้นเบรคจะต้องจมลงไป ไม่ดันขึ้นมา

กับลองไล่ลมแบบไขว้ดู

5. GA16RC

216
    7
    0
    ไฟ เอบีเอส มันไม่ดับอ่ะครับ ทำไงดี ล้างเซ็นเซ่อร์แล้วไม่หายง่าาาาา ส่วนเบรคเริ่มปรกติแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้