อยากทำความสะอาด ไฟเบรคดวงที่ 3

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OFFsmiTH, 11 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    พอดีไฟเบรคดวงที่3 ของผมมันมีพวกฝุ่นพวกแมลงเข้าไปหนะครับ
    ไม่ทราบว่าจะถอดออกมาทำความสะอาดยังไง ลองเปิดฝาท้ายแล้วไขน๊อตตัวที่มองเห็นสองตัวออกแล้ว แต่ก็เอาไม่ออก ไม่อยากฝืนมันกลัวหัก ไม่รู้ว่ามีเขี้ยวล๊อกอยู่ตรงจุดไหนบ้าง

ใครพอดีประสบการณ์ ช่วยชีแนะผมทีครับ :cry:

2. tg36294

tg36294 New Member Member

18
    0
    0
    เท่าที่ผมรู้และเคยทำมา มันต้องถอดแผงปิดลำโพงหลังออกมาก่อน
    แล้วค่อยถอดไฟออกมาล้างน่ะครับ ก่อนถอดแผงลำโพงหลัง
    ต้องถอดเบาะหลังออกด้วย เท่าที่ผมทำเองน่ะ อาจมีวิธีอื่นง่ายกว่านี้
    รอท่านอื่นมาตอบอีกทีแล้วกัน

3. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    ถ้าไม่อยากถอดก็ใช้ลมเป่าก็ได้

ลมที่ไว้ให้สิบล้อเป่ากรองตามปั้ม.. เปิดประตูหลังแล้วเอาสายเข้าไปเป่าเลย

4. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ ไว้จะลองทำดูครับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถอดเบาะหลังออกมาแล้วถอดแผงปิดลำโพงออกเลยครับแล้วก็ทำความสะอาดได้เลยครับ

6. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    อยากทำอยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณครับสำหรับวิธีทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้