ด้วยความโง่ของผม

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย KIT_TG, 28 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KIT_TG

KIT_TG New Member Member

83
    1
    0
    วันนี้ไปซื้อประตู surf คู่หน้ามาครับ กะว่าจะเอาแผงประตูด้านใน
    กับชุดกระจกไฟฟ้า และกระจกมองข้างไฟฟ้า แต่ดันพลาด
    แผงข้างสั้นกว่า ไมตี้ผมนะสิครับเซ็งเลย คงจะได้ แค่
    จุดกระจกไฟฟ้า กับมองข้างไฟฟ้า ส่วนอื่นไม่รู้จะทำไงเลยครับ
    พี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีวิธีแนะนำไหมครับ หรือใครสนใจจะซื้อ
    ส่วนที่ผมไม่ได้ใช้ไปเก็บได้เป็นอะไหล่ได้นะครับ สำหรับคนที่ขับ surf

มีเงินอยากเดี๋ยวไม่ได้นะครับเนี้ยต้องโง่ด้วยผมเนี้ย อิอิ

ที่ซื้อมาเพราะช่างบอกว่าได้ เลยโทรไปถามร้านดันมีเลยไปเอาเลย
    ไปถึงที่ร้านก็วักว่าน่าจะใส่ได้แต่ทั้งบานไม่ได้แน่นอน รู้งี้เชื่อทางร้านดีกว่า
    ไม่น่าเชื่อช่างแพวบ้านเลย อิอิ แต่ช่างแถวบ้านเค้าก็โอเค ไงถือว่าความโง่ของผม

จึงอยากมาเล่าให้เป็นอุธาหร ว่า จะซื้อไรถามเพื่นๆพี่ๆน้องๆในคลับเราใหเดีก่อน
    จะไปเสียตัง หรือไมก็ถามผู้รู้จิงครับ อิอิ

2. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    เอาไปเปลี่ยนไม่ได้เหรอครับ ปกติร้านทุกร้านนี่มันจะเปลี่ยนได้นิครับอาจบอกค่าเปลี่ยนนิดหน่อย แต่ถ้าจะคืนของคงทำไม่ได้

3. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ไม่โง่หลอกครับ
    แต่สงสัยอะไรถามพี่ๆได้ครับ
    แล้วส่วนประตูที่ซื้อมาจะได้แต่อุปกรณ์ครับส่วนตัวคุมกระจกก้อเอามาแปลงใส่ของเดิมได้ครับ

4. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันๆคราบ

5. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แค่อ่านประโยคเเรกก็รู้เเล้ว ว่า พลาดเเน่ๆๆ

ซื้อร้านไหนมาอะครับเก็บไว้เป็นอะไหล่ ขายเเล้วกัน

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เอาไปเปลี่ยนที่ร้านมิได้หรือ ถ้าไม่ได้ก็ลงขายหาซื้อใหม่ครับจะได้ไม่เซง

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ผิดเป็นครูครับ

ผมก็โดนประจำครับ...อิอิ

9. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    เอามาดูซิครับ ถ้าราคาไม่แรงมากจะซื้อใส่ตู้เก็บไว้

10. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    ผิดเป็นครูครับ แต่คุ้นๆ ว่าMTX สี่ประตูมัน พอดีกะประตูของsurf นะครับ:rolleyes:

11. ไม่เป็นไรคับ ถือว่าซื้อความรู้ อย่างพี่ก็กินหญ้ามาเยอะเหมือนกัลล์.........อิอิ

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ครั้งหน้าถ้าสงสัยอะไรถามพี่น้องในนี้ก่อนนะครับ

13. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ทุกคนย่อมมีครั้งแรกคับ

14. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    สงสัยอะไรเข้ามาถามสมาชิกก่อนครับ
    มีคนมีประสบการณ์กะคนมีครูเพียบ
    พวกเขารอตอบอยู่แล้ว

15. คราวหน้ามาถามเพื่อนๆในคลับก่อนก็ดีครับ จะได้ไม่พลาดอีก

16. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ใส่ได้น่ะคัฟ เพราะรถผมก้อใส่ แบบ แหว่งๆๆ เหมือนกัน

หรือเอาเฉพาะเท้าแขนมายึดกะปะตูเก่าได้

17. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ใส่เเล้วเป็นอย่างงั้น อย่าใส่ดีกว่า อิอิอิอิอิ

18. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เป็นความชอบส่วนบุคคล...ไม่มีใครเหมือน...555...

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

20. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ไม่เหมือนใคร หรือ ไม่มีใครอยากจะเหมือน..............

21. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    คนเราต้องโง่ก่อนฉลาดครับ เป็นอย่างนี้รับรองซื้อของรอบหน้าไม่มีพลาดแล้วละครับ

22. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ประกาศขายในบอร์ด ครับ

23. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ผิดเป็นครูครับ....

24. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ผมขนาดถามในเพื่อนในเวป ยังแวะกินหญ้าได้เลยครับ
    ช่างมัน คิดสะว่าได้ประสบการณ์ อย่าโทษตัวเองครับ
    เช่น ผมถ้าโทษตัวเอง ผมโทษตัวเองตั้งแต่เข้ามาที่นี้แล้วครับ

25. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ผิดเป็นครูครับ ( แต่ตอนนี้ผมผิดจนจะได้เป็น ผอ. แล้ว )

26. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    wไม่เป็นไรครับ ผมโดนระจำ55

27. KIT_TG

KIT_TG New Member Member

83
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนทุกคนมากเลยนะครับพี่มให้กำลังใจผมครับ

ประตูผมซื้อมา 5000 ครับพร้อมกระจกข้าง แต่ยังไม่ได้

เอาไปให้ช่างดูเลยครับว่า อะไรใส่รถผมได้บ้าง ไม่รู้จะคุ้มไหม

แล้วถ้าขายผมจะขายอะไรได้บ้างอ่ะครับ

กระจกมองข้างผมใส่ได้หรือเปล่าเอ่ย แต่แผงข้างคงไม่ได้แน่นอน

เสียดายตรงแผงข้างเนี้ยแหละครับ ของเก่าผมเละแล้ว อิอิ

ของที่ซื้อมาก็สวยอ่ะครับ เสียดายจิงๆ ถ้าผมลงขายจะมีคนสนใจไหมอ่ะครับ

ขายบานประตูมีแผงในไม่มีเท้าแขน ถ้ากระจกข้างใส่ได้คงใส่ มีเวสเทอร์กาด ให้ด้วย

28. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ซื้อมาราคาไม่แพงนะครับเนี่ย

ผมว่าน่าจะขายได้นะครับ ราคาก็น่าจะคุ้มอยู่

29. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    แกะเอาที่ใช้ได้อ่ะ หลายอย่างอยู่ สวนแผงประตูนำไปต่อเอาก็ได้ ผมว่าคุ้มนะ ที่เหลือก็ประกาศขายแบบถูกๆ ไป

30. JZ_std.

8,075
    74
    0

โอโห 5000 ไม่เเรงหลอกครับ
    กระจกมองข้าง ก็ 1800
    รางไฟฟ้า ข้างละ 500
    ปุ่มสวิตย์ 1300

ได้อยู่ครับ ไม่โง่เเล้วครับ พอได้ อยู่ ซื้อเเล้วเหมือนได้เปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้