เสียงดังบริเวณเสาB ตรงที่ปรับสูง-ต่ำเบลล์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย KaMmY~*, 11 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    พอดีมีเสียงดัง เหมือนมีพลาสติกชิ้นเล็กๆแตกอ่ะครับ พอขับทางไม่เรียบจะมีเสียงดัง กิ๊กๆๆๆๆๆ แถวๆบริเวณ ตัวปรับสูง-ต่ำเบลล์อ่ะครับ ลองหาๆดู ขยับๆแล้วก็แน่นหมด แต่หาที่มาของเสียงไม่เจอ พี่ๆคนไหนเคยเป็นบ้างมั้ยครับ

ปล.ก่อนได้คันนี้มาไปลองอีกคันนึง ก็มีเสียงแบบนี้เหมือนกัน พอได้คันนี้มาตอนแรกก็ไม่มีเสียง แต่มาหลังๆเริ่มได้ยิน ไม่รุมาจากไหนหาไม่เจอครับ :cry:

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เคยแกะดูข้างในมั้ยคับ ลองแกะตัวพลาสติกที่หุ้มเสาbดูคับ

3. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    เปงเหมียงกาง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้