ขออนุญาติถามหน่อยครับ(เรื่องเทอร์โบ)

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย rusbaragu, 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rusbaragu

rusbaragu New Member Member

40
    0
    0
    พอดีมีเทอร์โบ IHI VJ6 8601 // SerialNo.RHB5 13065 // PartsNo. B6600
    แกนก้อยังดีอยู่ครับ แต่อยากทราบว่าจะเอามาลง 2L ได้ไหม อาการดึงประมาณไหน แล้วต้องฟิตเครื่องก่อนใส่รึป่าว แล้วอินเตอร์ต้องซักประมาณไหนครับ (ถามซะแยะเรย...เอิกๆๆ)
    ปล.รบกวนพี่ๆช่วยระดมความเห็นหน่อยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2010
  2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ขอตอบเเบไม่ใช่เซียนนะครับ

สเปกเทอร์โบ ผมไม่รู้อะครับ ขอดูรูปดีกว่าครับ

ถ้าเครื่องเดิมๆเซตไปก่อนก็ได้ครับเเล้วค่อยว่ากันเรื่อง ฟิตเครื่อง อิอิอิอิ

3. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตาพี่แมนว่าเลยครับ

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รอรูปเทอโบ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามที่พี่แมนว่าเลยคับ
    เอาเป็นว่าดูที่ใบหลังไม่เล็กมากกกกกกกกกกกกกกก
    จนเกินไปก้อใส่ได้คับ เพราะว่าไม่งั้น ฝาเครื่องคุนพี่
    อาจจะไปก่อนวัยอันควร นะคับ

6. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามพี่แมนว่าเลยคับ

7. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    จัดไปครับ ดีเซลแรงๆๆ

8. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    B5 ใส่ 2L บูส สัก 12กำลังดีครับ

ไม่ต้องใส่อินเตอร์ ยิงสดเข้าเครื่องไปเรย

เพราะโบตัวนี้บูสได้ไม่เยอะอยู่แล้ว

แต่ถ้าจะใส่อินเตอร์ ก็ไม่ต้องใหญ่มาก ครับ

อาจจะเปนอินเตอร์เดิม โรตารี่ หรือ พวกเครื่อง SR

บูสมาเร็วแต่ดึงไม่มากครับ โบมันเล๊กก

9. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ใส่ได้เลยครับแต่เล็กไปหน่อย

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คล้ายโบ STD. อีซุซุ เลยอะครับ

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    หอยเล็ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้