อยากทำความสะอาด ไฟเบรคดวงที่ 3

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย OFFsmiTH, 11 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    พอดีไฟเบรคดวงที่3 ของผมมันมีพวกฝุ่นพวกแมลงเข้าไปหนะครับ
    ไม่ทราบว่าจะถอดออกมาทำความสะอาดยังไง ลองเปิดฝาท้ายแล้วไขน๊อตตัวที่มองเห็นสองตัวออกแล้ว แต่ก็เอาไม่ออก ไม่อยากฝืนมันกลัวหัก ไม่รู้ว่ามีเขี้ยวล๊อกอยู่ตรงจุดไหนบ้าง

ใครพอดีประสบการณ์ ช่วยชีแนะผมทีครับ :cry:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อยากจะรื้อด้วย แต่ก็รื้อไม่เป็นเช่นกัน รอผู้รู้ด้วยจ้า

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มีแมงมีน้ำเหมือนกันคับ แต่ไม่รู้จะทำไง

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หุหุ พับเบาะ หลังลง รื้อแผง ลำโพง ออกมา เป็นพุกยึดเฉยๆ
    ค่อยๆแกะ ขันน๊อต2ตัวที่ว่าออกด้วยนะ ก็เรียบร้อย

5. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับวิธีมากๆครับ เดี๋ยววันอาทิตย์ จะลองทำดู

6. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
  7. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ลองดูครับ...ผมก็ยังไม่เคย

8. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เคยแต่ เอา รวดแข็งๆ ดัดงอแล้ว ม่วนด้วย สำลี แยง เข้าไปแล้วให้ อีกคนดู ข้าง นอกงะ

เพราะ คิดว่า รื้อ ด้านหลังหมด+แผงพลาสติก ถึงจะถอดได้ คิดถึงตอนประกอบแล้ว ถ้าจะมึนเลยไม่เอาดี ก่า

9. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ยังไม่เคยลองทำเลย กลัวประกอบกลับไม่ได้เหมือนกัน 555+

10. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เคยรื้อแผงหลังเพื่อติดแผ่นซับเสียง ถอด 15 นาที ใส่กลับหมดไป 2 ชั่วโมง
    แทนที่จะเงียบขึ้น ทุกวันนี้แผงหลังกลับมีเสียงแอ๊ดดดๆๆๆอยู่เลย
    เฮ้ออออ.....

11. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เคยรื้อ ติดฟิลม์อยุ่เหมือนกัน รื้อหมดเลย แผง ประตู แผง ลำโพง เบาะ ออกหมด ตอนนี้ดัง ทั้งคนเลย รถ T T

12. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ตอนนี้รู้สึกอยากจะถอดใจแทนแล้วคับ เหอๆ ท่าจะไม่งายเลย

13. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    แผงหลังเป็นแผ่นเหล็ก2แผ่นประกบกันมีการอ๊าคไม่กีจุด เวลารถสะเทือนก็จะกระทบกันเสียดสีกัน

ผมใช้กาวสิลิโคลยิงกระจกมายิงในช่องว่างระหว่างแผ่นครับหาช่องอัดกาวเข้าไปดูครับ เงียบขึ้นแน่นอนครับ

14. CorsaiR

CorsaiR New Member Member

54
    0
    0
    อันนี้เห็นด้วยเลย 555
    ตอนถอดก็ดีอยู่หรอก แต่ตอนใส่นี่ดิ งานเข้าจริงๆๆ
    แนะนำให้ซื้อคลิปล๊อคไว้เลยนะครับ เพราะถอดแล้วส่วนใหญ่จะหัก:)
    ขอให้สนุกกับการถอด:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้