ไปติดตั้งมาแล้ว 20000 ช่วยตอบหน่อย คุ้มเปล่า

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย cadcam, 4 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cadcam

cadcam Guest

0
    0
    0
    ใช้ neo ปี2004 เปลี่ยน front เป็น JVC G615(7500บาท) , amp side wineder 80x4ch( ตอนซื้อไม่ได้ถามราคา แต่พอโทรไปถามร้านนำชัย เขาบอก เฉพาะ amp 8500 )
    sub AD 10" วอยคู่ จำรุ่นไม่ได้ แต่ราคา6500 พร้อม ตู้เปิด ค่าตี 3500 เขาให้ราคารวม 20000 ถ้วน พร้อมติดตั้ง ตอนนี้ใช้ลำโพงเดิม
    ปกติมี 2คู่ หน้าหลัง แต่ตอนนี้เขาต่อให้เหลือคู่หน้าคู่เดียว อยากให้คู่หลัง ดังด้วยจะทำได้เปล่า
    และ ถ้าจะเปลี่ยน ลำโพง ช่วยแนะนำตัวที่เหมาะสมให้ด้วยครับ อยากได้ 5" 1 คู่(หน้า) และ 6" 1คู่(หลัง)
    อาจเพิ่ม amp 2ch อีก 1 ตัว รวมแล้วจะต้องใช้เงินอีกสักกี่บาท ผมฟังเพลงได้เกือบทุกแนว มีงบไม่เกิน 15000

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ติดที่นำชัย พงษ์เพชรใช่มั้ยคับ?? ถ้าใช่ ลำโพงให้เค้าแนะนำให้ได้คับ เพราะว่าร้านนี้มาตรฐานดีเช่นกันคับ แต่ไม่ว่ายังไงก้ตาม ลำโพงที่เราเลือกแนวเสียงต้องเป้นไปตามที่เราต้องการ และต้องเข้ากับชุดที่เรามีอยู่นะคับ แล้วอย่าลืมลองฟังก่อนตัดสินใจนะคับ

ถ้าถามว่าคุ้มรึเปล่า ต้องลองถามตัวเองนะคับว่าชอบเสียงที่ได้จากชุดนี้รึเปล่า ถ้าชอบ + ประทับใจ เรื่องคุ้มคงจะให้คำตอบกับตัวเองไม่ยากแล้วนะคับ

ส่วนเรื่องของลำโพง ผมมองว่างบ 15000 ลองหาลำโพงแยกชิ้นดีๆๆ 1 คู่+ amp 2 Ch ดีๆๆ น่าจะไม่ยากเลยนะคับ แต่ผมมองว่าถ้าจะเล่นลำโพงใหม่ 2 คู่ + amp 2 Ch ด้วยในงบ 15000 จะได้ของไม่ดีคับผม แล้วอีกอย่างอย่างที่ผมได้เคยตอบไปว่า ถ้าเราขับรถคนเดียวบ่อยครั้ง ลำโพงหลังก็ไม่ค่อยจำเป้นคับ เพราะว่ามันแค่ช่วยให้เสียงเต็มเท่านั้นคับ มีได้เป็นดี ไม่มีก้ไม่มีปัญหาคับ เพราะว่าเสียงที่จะเดินทางมาเข้าหูเรามันจะมาจากคู่หน้าซะส่วนใหญ่นะคับ ส่วนเรื่องของยี่ห้อลำโพง ผมไม่แน่ใจนะคับว่าพี่ชอบฟังเพลงแบบไหน แล้วชุดของพี่เสียงเป็นไปทางไหนอ่ะคับ เพราะต้องบอกว่าแอมป์และซับที่พี่มี ผมไม่เคยฟังเลยคับ เลยไม่สามารถแนะนำได้คับ รอพี่ๆๆท่านอื่นมาเพิ่มล่ะกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้