สมาชิกใหม่มีเรื่องปรึกษาครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย piyabhbhol, 10 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. piyabhbhol

piyabhbhol New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้ sunny neo gl 1.6 auto ปี 2003 อยู่ครับ มีเรื่องขอคำแนะนำครับ

1. อยากได้แรงม้าประมาณ 140-190 ควรเลือกทำอะไร โม หรือ วางเครื่องใหม่ดี และทั้งสองอย่างใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

2.ถ้าวางเครื่อง SR20VE เกียร์ CVT 6Speed triptronic ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง แล้วได้ม้ามากี่ตัว จบที่งบเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ :):)

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    1. เปลี่ยนเครื่อง อย่างเดียวครับ
    2. เปลี่ยนหมด ตั้งแต่เครื่อง เกียร ด้ามเกียร หน้าปัท หม้อน้ำ เพลา
    ได้ ม้า ประมาณ 190 ม้า แบบออโต้ ผู้ดีๆ จบประมาณ 7-8 หมื่นครับ
    :D:D:D:D

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เปลี่ยนครื่อง น่าจะจบ งบไม่บานครับ เครื่องตัวใหม่ccสุงกว่า พื้นฐานดีกว่าขยับนิดๆหน่อยก็วิ่งดีกว่าเเล้ว เอาเครื่องเดิมไปโมกว่าจะออกมาสมบูรณ์จบๆก้ใช้งบไม่เเพ้กันครับ ระยะยาวSR20VEน่าจะได้เปรียบกว่า
    รอคำตอบท่านอื่นๆเป็นทางเลือกอีกทีนะครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    190 ม้า

ผมว่าต้องเทอร์โบเเล้วละ

5. piyabhbhol

4
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

1. แล้ว SR20 VE นี่หายากไหมครับ
    2. ถ้าเป็น SR20 DET ฝาแดงนี่จบเท่าไหร่ครับ
    3. เครื่องประมาณ 140-190 ม้า มีท่านใดแนะนำ รหัส อื่นๆไหมครับ

6. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    SR THE BESTENGINE FOR THEBEST HUMAN

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ลอง search หาดูกระทู้เก่าๆ

เคยมีคนถาม/ตอบ คำถามแบบเดียวกันนี้เลยครับ :D

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

1. หาง่าย แต่ถ้าชุดสายไฟ และอุปกรณ์อื่น ๆ ครบ ๆ นี่ ต้องเดินหลายร้านหน่อย
    2. Turbo จะ ฝาแดง ฝาขาว inter ล่าง หรือ บน มี 75000 บวกลบ
    (ยกเว้น เครื่อง พัลซ่า)
    3. spec. turbo มาก็ 210-220 ม้า ละ วางและวิ่งกันจริง ขึ้นไดโน ลงล้อ มันก็ไม่ถึงน่ะครับฉะนั้น เผื่อ ๆ ใจไว้หน่อย ดีกว่าครับ

สรุป เน้นการใช้งานดีกว่า ว่าเราใช้งานอย่างไง
    ขับทำงาน ใช้ชีวิตประจำวัน
    ลงสนามไหม หรือ ไปวิ่งกับใครบ้างหรือเปล่า
    หรือ บางเวลา บางอารมณ์ จะแฮ๊ด
    ไม่อยากให้เอา แรงม้า มาเป็นตัวกำหนด

เพราะในคลับ ก็มีวางกันทุกแบบ ทุนรุ่น ครับ
    จะได้เล่า ๆ ให้ฟังกัน ว่า แบบไหนบ้าง :D

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่เด่นครับ แบบ ผม งบวางยังไม่มีมา ใช้เครื่องเดิม ซอกแซกไปเรื่อย 55+

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อยากได้แรงม้า เพิ่ม ทำช่วงล่างเพิ่มด้วยนะครับ +++

11. piyabhbhol

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    SR20DE ก็ ใช้งาน สะดวกดีนะครับ

กินน้ำมันไม่เยอะด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้