ใครใช้ MTX ไฟเต็มช่วยหน่อยคับ !!!!!

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nung_111, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    เพื่อน ๆ ในคลับคนไหนใช้ MTX ตัวไฟเต็มช่วยบอกหน่อยว่า
    ไฟมุมของตัวเนี่ย มันเป็นได้ทั้งไฟเลี้ยว กับ ไฟหรี่ หรือเปล่าครับ
    คือว่าตอนนี้กำลังจะตัดสินใจว่าจะทำ SURF ไฟเต็มหรือ ไฟลึกดีครับ
    ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ ขอบคุณคับ

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    น่าจะเป็นไฟเลี้ยวอย่างเดียวนะคับ

รอท่านอื่นดีกว่าคับแบบว่ารถผมอ่ามันตาลึกคับ

3. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เป็นไฟเลี้ยวอย่างเดียวคับ
    หรี่/เลี้ยวจะอยู่ที่กันชนหน้าคับ
    จัดไปเลยคับ SURF เสร็จแล้วขอชมบ้างนะคับ
    เป็นแนวทางในการปฏิบัติบ้าง (งบด้วยจะได้ขอตังเมียถูกคับ)

4. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    อยู่ที่ต่อสายไฟคัฟ

จะเอาหรี่อย่างเดียวหรือเลี้ยวด้วยก้อได้

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เป็นไฟเลี้ยวอย่างเดียวครับ
    ถ้าจะทำทั้งหรี่ทั้งเลีย้วก็ได้ครับมีวิธี

ถ้าจะทำ SURF แล้วแต่ชอบอะรับ
    ทำเป็นรุ่นไปเต็มก็เปลียน่ แต่กันชนหน้า

ถ้าทำ SURF ไฟโบ้ ก็ทำเยอะหน่อย
    มี กันชน ไฟหน้า กะจังหน้า หลายอย่างหน่อย

หล่อทั้งนั้นและครับ

6. Nung_111

444
    5
    18
    คือว่าตอนนี้รถผมเป็นตัวก่อนไฟโบ้อ่ะคับ แต่ผมดันไปได้กันชนของ 130 มาคับ
    เผอิญผมไปเห็นในหนังสือมาคับ มันเป็นตัวไฟโบ้ แต่เอากันชนหน้าของ 130 มาใส่คับ เลยตัดสินใจม่ายถูก :p:p:p

7. Nung_111

444
    5
    18

ได้เลยคับ เสร็จแล้วจะเอามาให้ชม
    แต่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    คงอีกนานคับ กำลังปั้มตังอยู่ 5555+:cry::cry::cry:
    ม่ายมีตังทามสีรถอ่ะคับ

8. Nung_111

444
    5
    18
    พี่แมน ถ้าฝากซื้อไฟมุมแบบของ พี่จิ้น ได้ป่าวคับ
    เดี๋ยวผมโอนตังไปให้ ราคาเท่าไรครับ ของแบบสวยๆๆๆๆๆ

9. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    หล่อกันใหญ่.....

10. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ครับจัดไปเลยหล่อแน่นอน

งานเข้าแล้วครับ คงต้องเปลี่ยนแก้มด้วยแล้วและ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่อยากครับ เปลี่ยนขั่วไฟโมเองเลย
    มีขายไม่อยากครับ

12. Nung_111

444
    5
    18
    ของมีครบแล้วครับ ขาดแต่ว่าไฟมุมเท่านั้นเอง กับค่าทำสี 555+
    เมื่อทำเสร็จแล้วน่าจะออกมาสภาพนี้ครับ ผมเอามาจากหนังสือคับ
    ช่วยดูหน่อยว่าแหล่มหรือป่าววววววววว :p:p:p:p

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โอ้ว จาหล่อกันใหญ่แล้วนั้น

14. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    สวยจิงๆๆ

15. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ในรูปที่ส่งมาให้ดูนั้น
    มันรวมรุ่นนะครับ
    กันชนของตัวไฟเต็ม
    ไฟของตัวรุ่นกันชนแบบจิ้น
    รวมฮิตดีอะครับ

16. geng_noppadol

geng_noppadol New Member Member

14
    1
    0
    สวยๆ งามๆ เดี๋ยวทามตามมั่ง
    เอารูปมาไวๆนะ

17. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  18. Nung_111

444
    5
    18
    คือแบบว่า มันชอบทั้ง 2 ตัวอ่ะครับ
    อยากทำไฟเต็ม งบมันเยอะครับ ก็เลยเจอกันครึ่งทางคับ 555:cry::cry::cry:+

คงอีกนานเลยอ่ะ เพราะงบหมดอ่ะคับ สงสัยต้องรอปีหน้าแว้ววววววว
    ช่วงนี้ซ่อมช่วงล่างก่อน มันส่ายไปส่ายมา :p:p

19. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    อย่าไปแปลงเลยครับ
    ได้กันชนมาก็ยกใส่เลย
    มีเท่าไรทำเท่านั้นครับ

20. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เอาตามงบประมาณก็ได้ครับ

แล้วแต่คนชอบนะครับ ทำตามใจเราและก็ตังเรา5555555555555555

21. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ต้องเปลี่ยนแก้มด้วยนี่ครับ..เป็นตัวโปร่ง

22. Nung_111

444
    5
    18
    ถูกคับ !!!!!!!!!!
    ผมไปได้แก้มมาเป็นของ ใหม่ของไมตี้ตัวไฟเต็มบ้านเราอยู่ที่ 1500
    แพงมั้ยอ่ะ:confused::confused::confused:

23. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    ไฟโบ้นี่เป็นยังไงครับ ฟังแล้วงง ไม่ใช่ตาเต็มหรือครับ เห็นเขาบอกไมตี้ปีสุดท้ายจะเหมือนกับเซิร์ฟนี่ครับ

24. Nung_111

444
    5
    18
    ตัวไฟโบ้เนี่ยก็แบบคัยของ คุณจิ้นประธานเรางัย
    ส่วนตัวไฟเต็มก็แบบคันของคุณแมน อ่ะคับ
    :p:p:p

25. podd

85
    1
    0
    ตอนนี้เปลี่ยนโป่งแล้วครับ ใส่กันชนSURFไฟเต็ม กะว่าจะใส่กระจังSURFตาโบ๋ แต่ดันหากระจังไม่ทันงานสี เลยต้องใส่ของLN111 (งานไต้หวัน)ไปแทนก่อนครับ แถมต้องถอดพัดลมหน้าแผงแอร์ออกชั่วคราวด้วย

รู้สึกว่าขอบล่างจะขบกันกับกันชนแน่ๆ แบบรุ่น"ตัวยูคว่ำ" (LN107)ที่หายากๆเลยครับ

ใครมี หรือเห็นกระจังเซิร์ฟตาโบ๋ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

26. KIT_TG

KIT_TG New Member Member

83
    1
    0
    อยากได้กระจังหน้า เหมือนคันสีฟ้าอ่ะครับ ของพี่ที่ถอดไปเหมือนคันสีฟ้าไหมครับ

ถ้าใช่ขายไหมเอ่ย ไงถ้าขายบอกราคามาด้วยครับ รออยู่นะครับ อิอิ

27. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    สวยครับ:sad:

28. podd

85
    1
    0
    ไม่ใช่ครับ ของผมเป็นรุ่นแรกเลย ที่คาดกลางเขียน TOYOTA
    แต่มีอีกอันหนึ่ง แบบเดียวกับตัว 4WD SR5 งานไต้หวัน สั่งของมาผิดใส่แค่วันเดียวครับ เป็นของใหม่ขอขายเท่าทุนละกันครับ หากสนใจโทรถาม 081-801-6223 ได้

29. KIT_TG

KIT_TG New Member Member

83
    1
    0
    แล้วม่ทราบมีรูปไหมครับ ถ้ามีลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ เผื่อจะสนใจครับ รออยู่นะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

30. podd

85
    1
    0
    ตามรูปในคำตอบ 25 เลย... ใส่แค่ไม่ถึงชั่วโมงเท่านั้น เสียฟรีๆ1500ครับ เพราะไมตี้ของผมเป็นแวนใส่แผงแอร์2แผงข้างหน้าที่เลยไม่พอท้ายพัดลมครับ ไม่อยากปาดกระจังด้วย เลยยอมเสียตังค์อีกรอบใส่ของSURFแทน
    เอารูปแทนไป เป็นแบบรุ่นนี้แต่ไม่มีโลโกมานะครับ รูปจากInternet

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้