สอบถามผู้รู้ครับ S. Saloon ปี 99 ติดแก๊สLPG

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย adiodes, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adiodes

adiodes New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านนะครับ
    รถผม Super Saloon ปี 99 ติดแก๊ส LPG 2 ปีมาแล้ว วิ่งมาทั้งหมด 146,000 ก.ม.
    เวลาใช้แก๊สปกติดีครับ วิ่งลื่น แอร์เย็น แต่แรงฉุดน้อยครับ
    แต่ว่า เวลาใช้น้ำมัน มีเสียงดังและสั่น ถ้าเปิดแอร์แล้วจะดับเลยครับ
    พอติดเครื่องแล้วมีไอน้ำมันออกมาจากช่องวัดน้ำมันเครื่องด้วยครับ

สรุปตอนนี้ใช้น้ำมันไม่ได้ครับถ้าเปิดแอร์ และ ถ้าปิดแอร์แรงรถจะเบามาครับและเสียงดัง

รบกวนสอบถามถึงสาเหตุ ชิ้นส่วนที่ต้องตรวจสอบ และเปลี่ยน และราคาประเมินคร่าวๆ ทีนะครับ

ผมยังไม่เคยเข้ามีตติ้งครับ และนี่เป็นหัวข้อแรกครับ รบกวนขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :sad:

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    รอผู้รู้สักครู่นะครับ

ว่าแต่ว่าติดแก๊ส แบบดูด หรือ หัวฉีดครับ

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไม่เคยเจอแฮะ เปลี่ยนมาจะหมดอยู่แระ อิอิ:D:D:D:D:D

4. adiodes

3
    0
    0
    หัวฉีดครับผม:sad:

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ต้องเช็คที่ระบบน้ำมันครับ เช่น หัวฉีด ปั้มติ๊ก ไม่ได้ ใช้ น้ำมัน มานานหรือยังครับ

6. adiodes

3
    0
    0
    พอจะมีรูปให้ดูมั้ยครับ ว่าอยู่ตรงไหน อ่ะครับ ไม่ค่อยรู้จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้