สอบถามพี่ๆหน่อยคับ ระหว่าง สตัดปรับเกลียว กับ สปริงโหลด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย suaii, 10 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    สตัดปรับเกลียวถ้าจะทำก็มี ร้าน พรเทพโช้คอัพ กับ เทพอวยพร อันนี้ใกล้บ้าน พอดีมีโช้คอยู่ 2 ชุดนะคับ โช้คเดิมนะคับ
    กับสปริงโหลด H&R หรือ TEIN
    แนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุนมากนะคับ

2. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ไม่มีคนแนะนำ ผนแนะนำละกันหาโช็คแต่งตรงรุ่น หรือไม่ก็มือสองดีๆใส่คับ...จบกว่าระยะยาว
    ส่วนร้าน ไม่ขอออกความคิดเห็นดีกว่า....

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ถ้ามี แค่ สองตัวเลือก น่าจะเลือกสปริงโหลด ดีกว่า นะ

4. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    หาโช๊คเเต่งตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าคับที่เดียวจบ

จะเป็นของมือ1หรือมือ2 คงขึ้นอยู่กับงบประมาณคับ...

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตัวเลือกเท่านี้ผมเลือกสปริงโหลดแน่นอนครับ

6. Sakurabong

Sakurabong New Member Member

34
    1
    0
    ผมเชียร์ พี่ใหม่ พรเทพ อะครับ อีกร้านผมยังไม่เคยลองนะครับพี่ ........ แต่ทิวว่าลอง ขอบ 20 พี่ต้อง ถุงลมแล้วมั่งครับ

7. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ถ้าจะเลือกทำกับโช้คเดิม 1 ในตัวเลือกที่ถามมานั้นอย่าไปเด็ดขาด ถ้าแนะนำคงเป็น โมอาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้