เบรค H22A + ล้อ Coupe Racing

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigbossit, 11 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    มีใครใส่กันบ้างไหม๊คาบบ เบรค H22A + ล้อ Coupe Racing มีข้อสงสัยอยากถาม......
    ตอนถ่วงล้อแล้วเอาตะกั่วไปติดตรงไหน ของผมติดที่เดิมแล้วมันโดนคาลิปเปอร์น่ะครับ ต้องย้ายออกมาติดด้านนอก มองแล้วเกะกะมากมาย :cry:

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ถ้าไม่เปลียนล้อให้ใหญ่ขึ้นก็ทําใจอย่างเดียว
    เป็นเหมือนกัน

---------- Post added at 17:25:42 ---------- Previous post was at 17:25:19 ----------

ถ้าไม่เปลียนล้อให้ใหญ่ขึ้นก็ทําใจอย่างเดียว
    เป็นเหมือนกัน

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    โห.. เบรค H22 + ใส่กับแม็ก 15 นิ้วใช่ป่าวครับ ชิดหน้าดูเลย อะ

4. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เต็มล้อดีครับ ตอนติดตั้งต้องปาดขายึดคาริเปอร์รึป่าวครับ

5. bigbossit

209
    0
    0
    ใส่กับล้อ coupe racing ขอบ 15 off 43 คับ ถามว่าติดไหม๊ ของผมไม่ติดนะครับ แต่ก้านแมกห่างจากขาคาริบเปอร์ ประมาณ1มิล ใกล้จนเสียว เลยเจียออกนิดหนึงน่ะครับ ส่วนด้านในล้อนี่ห่างจากคาริบเปอร์ประมาณ 2 มิล ก็ตัวตะกั่วถ่วงล้อติดไม่ได้เลยครับ ต้องย้ายมาติดด้านนอก เลยพยายามหา เผื่อใครมีวิธีถ่วงล้อแบบอื่น หรือมีที่ติดดีก่านี้คับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมดูแล้วมันเต็มเกินไม่มีที่ว่างที่จะถ่วงด้านในเลยครับ ทางที่ดีผมว่าหาล้อใหม่สักชุดดีกว่ามั้ยครับ ป.ล.อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ

7. bigbossit

209
    0
    0
    สงสัยจะต้องเป็นเช่นนั้นแหละครับ ตอนนี้ก็ปล่อยไว้แบบนี้ไปก่อน รอปั้มตังค์ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้