ถามอะไรหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย oakza, 12 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oakza

oakza New Member Member

4
    0
    0
    คือตอนนี้กำลังมองรถรุ่นนี้อยู่ เลยอยากถามหน่อยว่า
    1.ถ้าใช้งานประจำทุกวันแบบไปเรียนไรงี้เหมาะมั้ย
    2.หลังคา T-bar น้ำรั่วบ่อยมั้ย
    3.ถ้าเปน 3s GTE Non-air กินน้ำมันประมาณกี่กิโลลิตร
    4.ขับยากมากมั้ย
    5.ซ่อมจุกจิกรึเปล่าเพราะเห็นเป็นรถที่แก่แแล้วแล้วซ่อมยากรึเปล่า

ขอบคุณมากนะครับ ^^

2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    สำหรับป่มนะ ข้อแรก ข้อสอง ไม่มีปันหางิ
    ข้อสามสี่ ไม่รุ้เพราะม่ายได้ใช้งิ
    ข้อสุดท้ายนี่ยิ่งไม่มีปันหาเรยก้าฟฟฟ

ซื้อ ๆๆๆ ^^

3. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    1.ถ้าใช้งานประจำทุกวันแบบไปเรียนไรงี้เหมาะมั้ย
    ใช้ได้ทุกวันครับ ขับไปไหนก็หล่อครับ.......... ยิ่งขับไปมหาลัยสาวๆยิ่งชอบครับ
    2.หลังคา T-bar น้ำรั่วบ่อยมั้ย
    ส่วนมากจะรั่วครับ แต่แค่ซึมๆ นิดหน่อยครับ เบิกศูนย์ก็ตัดปัญหาตรงนี้ครับ.........
    3.ถ้าเปน 3s GTE Non-air กินน้ำมันประมาณกี่กิโลลิตร
    ในเมืองก็ 6-9 กิโลลิตรครับ นอกเมืองก็ 9-13 กิโลลิตร ครับ
    4.ขับยากมากมั้ย
    ขับไม่ยากครับ แต่ทางโค้ง อยากกดให้บูชมาเด็ดขาดครับ หมุนแน่ๆ หน้ามันเบาครับ
    5.ซ่อมจุกจิกรึเปล่าเพราะเห็นเป็นรถที่แก่แแล้วแล้วซ่อมยากรึเปล่า
    ซ่อมไม่จุกจิกครับ เหมือนรถ ToYoTa ทั่วไปครับ

ขอให้ได้รถเร็วๆนะครับแล้วไปMeetingเดือนหน้าด้วยกัน...................

4. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ตามคนข้างบนว่าเลยคับ

5. archnine

archnine New Member Member

5
    0
    1
    ขออนุญาตยืมกระทู้ถามด้วยคนครับ(กำลังหาข้อมูลเหมือนกัน)
    สงสัยเครื่อง 3s-GTE Nonair กับเครื่อง 3s-Beam ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ถ้าไม่ดูที่แรงม้า

6. ถ้าไม่เน้นแรง ก็ต้อง beam น่าเล่นกว่าครับ เทคโนโลยีใหม่กว่า และ NA ไม่ต้องการเอาใจใส่เท่า turbo ครับ

7. oakza

4
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ถ้าไม่ได้ MR2 ก็คงต้องไปขับพวก Mazda2 ไม่ก็ ยาริส อะครับ
    ตอนนี้ตกหลุมรัก MR2 อย่างแรงด้วย ><

8. หา MR2 คัน สภาพดีๆ ลองขับดูครับ แล้วจะรู้ว่าเทียบกันไม่ด้ายยยยย............

9. oakza

4
    0
    0
    คือมันก็ขึ้นอยู่กับทางบ้านด้วย แต่ผมยังไงก็ MR2 ^^

10. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ตอนป่มซื้อ mr2 ต่ะก่อน
    ตัวเลือกที่แม่ป่มอยากให้ซื้อคือ แอคคอดgen7
    ซึ่งป่มไม่เคยเสียจัยเลยที่เลือก ทู ^^

สู้ ๆ ก้าบป่ม

11. oakza

4
    0
    0

แหะๆ ขอบคุณมากคับผม ^^

12. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ฝาก 1MZ-FE ไว้ในใจอีกตัวตัวเนี้ยเปรี๊ยบดวบมาก 6สูบ 3พันแรงบิตเยอะขับหนุก
    ไม่ต้องลากรอบราคาถูกกว่าบีม แต่ถ้าเป็นVVT น่าจะประมาณ 65 น่ะครับอยู่ในAlpard ,Camry
    หรือไม่ก็พวก2GR อะไรประมาณนั้นว่ากันไป

13. อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ archnine
    ขออนุญาตยืมกระทู้ถามด้วยคนครับ(กำลังหาข้อมูลเหมือนกัน)
    สงสัยเครื่อง 3s-GTE Nonair กับเครื่อง 3s-Beam ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ถ้าไม่ดูที่แรงม้า

ถ้าไม่เน้นแรง ก็ต้อง beam น่าเล่นกว่าครับ เทคโนโลยีใหม่กว่า และ NA ไม่ต้องการเอาใจ

ขอราคา beam and non air พร้อมวาง
    และแนะนำอู่หน่อยคับ...

14. archnine

archnine New Member Member

5
    0
    1
    ขอบคุณคับ....อีกหน่อยคงจะมีถามเรื่อยๆน่ะคับ

ยินดีครับ บอร์ดนี้เป็นกันเองทุกคนครับ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้