มันคือล้อลายอะไรครับเพื่อนๆ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 9 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อยากรู้มานานแล้วอะครับ ว่าล้อแม๊กลายนี้ มันยี่ห้ออะไร ชื่อรุ่นอะไร มีใครพอบอกผมได้บ้างมั้ยขอรับ จะเก็บไว้เป็นข้อมูลการตัดสินใจในอนาคต อิอิอิ:rolleyes::rolleyes:

แก้ไขล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2010
  2. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ตาโจ้ไม่ลงรูปแล้ว จะรู้มั้ยนี่

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    รูปไม่ขึ้นอ่ะ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ตอนแรกมันขึ้นครับ ผมอัพรูปโดยใช้ลิงค์เว็บ แต่มาดูเมื่อกี้ ไม่ขึ้นซะแระ ไม่เป็นไร แอดรูปให้ดูใหม่แล้วนะครับ ขออภัยในความขัดข้องทางเทคนิค 555555

5. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับ เพิ่มเติมครับ รู้สึกว่าล้อลายนี้ WORK เค้าทำให้กับ TRD สำหรับมาใส่กับ MR2 ด้วยอะ ขอบคุณพี่เอ็ดดี้นะครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม เริ่มอยากได้ๆๆๆๆๆ

6. เอ๊ดดี้ ไหนหว่า

7. pookpui

1,304
    6
    38
    พี่เค้าเคยมานอกรอบที่เกษตร นวมินทร์ครับ พอดีว่าหลังจากพี่ยอดโพสบอกไปว่าคือ WORK Equip ประมาณบ่ายโมง พี่เค้าก็โทรมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับผม ว่ามันเป็นรุ่นที่ Work ทำให้ TRD อีกทีนึง:D:D

8. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    w work equip & trd ครับผม

9. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ถูกต้องครับ เป็นล้อ TRD ที่ work ทำให้ครับ ถ้าเป็น work ก็คือรุ่น EQUIP นั่นเอง

และก็เป็นลายเดียวกับที่อยู่ใน 2000GT และ 3000GT ใน Supra ด้วยครับ ต่างกันที่ offset

10. อ่อ ไม่เคยเจออ่ะครับ หวังว่าโอกาสหน้าคงได้เจอ :D

แล้วโจ้อยากได้ล้อลายนี้เหรอครับ ไม่เอา CE28 เหรอ วัยรุ่นกำลังฮิตนะครับ :p

11. ยินดีครับ โอกาสหน้าไว้เจอกันครับ :eek:

12. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณทุกคนอีกครั้งสำหรับข้อมูลครับ

CE28 ผมไม่ชอบมานานแล้วครับพี่ยอด ยอมรับว่าสวย แต่มันไม่ใช่สิ่งที่ผมอยากได้อะครับ จริงๆก่อนหน้านี้ผมชอบ ADVAN RG สีขาว ขอบน้ำเงินมากๆ แต่วันก่อนเจอกระทู้ฆ่า ADVAN RG เข้าไป จบข่าว ท้อแท้เลย 55555

อีกรุ่นที่ชอบคือ Wedsport T105N ลายจิ๊บอะครับ แต่สู้ราคาไม่ไหวครับ ตอนนี้เลยเล็งๆ Enkei RPF1 หรือไม่ก็ลายนี้แระครับ ENKEI RPF1 ชอบมาก สวยดี ราคาไม่แพงมาก แต่ออฟตรงรุ่นหายากอะครับ อาจต้องใส่ หน้าแปดนิ้วครึ่ง หลังเก้านิ้วครึ่ง เพื่อให้ได้ออฟเซตอะครับ ซึ่งไม่รู้จะใส่ได้เปล่า

สำหรับลายนี้ที่โพสถาม พอดีผมกลับมาดู INITIAL D ใหม่ แล้วดูตอนที่ทาคูมิแข่งกับ MR2 เห็นว่ามันสวยดีครับ(รถ MR2 ใส่) คือไม่ต้องแต่งอะไรมากมายนัก ใส่ล้อลายนี้ ก็ทำให้สวยได้ ก็เลยเล็งๆอยู่ครับ

แต่ทั้งหมดนี้ ไม่ได้ซื้อได้เดือนสองเดือนนี้หรอกครับ เพราะยางผมดอกยังเต็มอยู่เลย ประกอบกับเงินไม่มี(อันนี้สำคัญสุด 55555) แต่ปีหน้าต้องเปลี่ยนยาง เพราะอายุยางครบสามปีพอดี ก็เลยกะเปลี่ยนทั้งยาง ทั้งแม๊ก โช๊ค ใส่สเกริต เปลี่ยนกันชนหลัง ทีเดียวไปเลยครับ อิอิอิ

13. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่ต้องรอโอกาสหน้าหรอกครับ เดือนหน้ามิตติ้งระยองมาด้วยกันซะดีๆครับพี่ วิ่งกันเป็นขบวน เป็นกลุ่ม สนุกแบบไม่มีวันลืมเลยนะครับ ขอบอก อิอิอิ:teeth::teeth:

14. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    เอารูปมาใหดู เผื่อช่วยเพิ่มความอยากให้โจ้หามาใส่เร็วๆ
    โดยส่วนตัวแล้วผมว่า ล้อ Work ลายนี้ผมว่ามันเข้ากับ MR2 ดีครับ สวยดูลงตัวเลย

15. สวยจัง.........ท่าทางจะต้องโดนก่อนยางหมด แล้วละม้างงงง โจ้

16. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ล้อลายนี้เคยเห็นตอนที่ไปดูรถอยู่คันนึงอ่ะครับ เป็นคันที่2000gtแท้สีแดงใส่ล้อลายนี้สวยมากมายเลยครับ

17. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ทีแรกผมก้อใช้ลายนี้อ่ะโจ้

หน้า 7 หลัง 7.5 ขอบ 17 ขายไป 12000 + ยาง

18. pookpui

1,304
    6
    38
    โอ้ววส์ มันไปอู่ที่ใครแล้วเนี่ย เด๊ยวจะตามไปซื้อมาเลย ถ้าราคานี้ เหอๆๆๆ

ว่าแต่ทำไมหน้ากว้างมันเล็กจังอะครับพี่ไปป์

19. เป็นงัยครับไปเดิน เล่นที่ กม.12 ได้ของเล่นอะไรบ้างครับ ;)

20. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    อันนี้ม่ายรุนะ หรือว่าหน้า 7.5" หลัง 8" หว่า จำมะได้อ่ะ แต่จำได้ว่ามันต่างอยู่ครึ่งนิ้วอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้