หากต้องลากอีโว 3 ขับสี่ ควรทำอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย tom2727, 24 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tom2727

tom2727 New Member Member

10
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ คือใช้อีโวสามขับสี่อยู่ หากจำเป็นต้องลากจะต้องทำยังไรบ้างถึงจะปลอดภัยกับระบบเกียร์ขับสี่มากที่สุด เพราะต่างจังหวัดบางทีหารถยกแบบสไลด์คาร์ไม่ได้ครับ เพื่อนคนไหนเคยมีประสบการณ์หรือรู้ บอกทีครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เท่าที่ทราบมา
    ลากแบบปรกติ ที่ล้อทั้ง 4 ล้อ ต้องอยู่ติดพื้น
    ห้ามยกล้อคู่หน้า หรือ คู่หลัง อ่ะครับ แต่ถ้า
    จำเป็นต้องยกคู่หน้า หรือ หลังจริงๆก็ต้อง
    ถอดเพลากลางออก

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลากใกล้แบบ 4 ล้อติดพื้นไม่มีปัญหา
    แต่ถ้าลากไกลๆ อาจจะมีปัญหากับระบบเกียร์ฝาก และ เซ็นเตอร์ดิฟท์ไหม้ จากนั้นมันล็อคจนขัดตัวและพังได้ครับ
    ถ้ามีรถสไลด์ ขึ้นสไลด์คุ้มกว่าครับ

4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ผมเคยลากจากชัยนาท-กรุงเทพ 200 โล ประมาณ 3 ครั้งอ่ะคับ
    ตอนลากใช้เชือกผ้า โดยการถักให้เป็นเกลียว เหมือนเชือกเส้นใหญ่แล้วลากอ่ะคับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    แต่มันจะผลอะไรบ้างผมไม่ทราบนะครับ ผมก็ไม่มีทางเลือก
    แต่รอบหลังลากไปแค่สายเอเซีย แล้วขึ้นรถสไลด์ของ บ.ที่ส่งรถยนต์พวกโตโยต้า ฮอนด้าอ่ะคับ
    ให้เค้า 500 ถึงมอเตอร์เวย์ แล้วเราก็ขับไปอีกหน่อย (อันนี้พอขับได้)

ที่บ้านบ่นครับ ลำบากก็ลำบากแล้วยังจะใช้มันอยู่อีกนะเนี่ย 555
    ใครจะรู้เนี่ย รสชาติชีวิตเลยครับ อิอิ

5. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    สระแก้วก็ไม่มีคับ จะเข้ากรุงทีอย่างกะยาจก

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ครับ...

7. tom2727

tom2727 New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณ ทุกท่านครับ เพชรบูรณ์บนเขามีเสียว ละสิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้