ไดชาร์ท NV เดิม ไส่แบตได้สูงสุดกี่แอมป์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bannok-man, 10 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    ไดชาร์ท NV เดิม ไส่แบตได้สูงสุดกี่แอมป์ ตอนนี้แบตเริ่มเสื่อมกำลังจะเปลี่ยน และอยากให้รองรับเครื่องเสียงพอประมาณได้ด้วย ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    กี่Ampก็ใช้ได้เพียงแต่มันจะชาร์จนานขึ้นกว่าไดชาร์จจะตัด อยู่ที่การใช้รถด้วยถ้า ขับทางสั้นๆ ใช้รถน้อย ให้ใช้ 75Amp

แต่ผมใช้ 90 Amp หาแผ่นไม้รองก้นถาดรองแบตเดิม เปลี่ยนน็อตยึดแบตใหม่ให้ยาวขึ้น

3. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    กี่Ampก็ใช้ได้เพียงแต่มันจะชาร์จนานขึ้นกว่าไดชาร์จจะตัด อยู่ที่การใช้รถด้วยถ้า ขับทางสั้นๆ ใช้รถน้อย ให้ใช้ 75Amp

แต่ผมใช้ 90 Amp หาแผ่นไม้รองก้นถาดรองแบตเดิม เปลี่ยนน็อตยึดแบตใหม่ให้ยาวขึ้น

4. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    ติดรถ ไดชาทมัน 70 แอมป์อะครับ ผมก็ใช้แบต 70 แอมป เพราะเครื่องเสียงเยอะอ่าครับ เคยใช้ 50 แอมป์เปิดไม่กี่เพลงสตาทไม่ได้แล้ว

ยาวกว่ากันไม่มากครับ 70 แอมป์กำลังดูสวยดี อิอิ

5. nana

nana New Member Member

11
    0
    0
    ใส่ได้ถึง 90แอมป์ ยี่ห้อ GS --3K ใช้105D31L เลย ราคาน่าจะประมาณ2500 แลกเทินร์ลูกเก่าแล้วนะ ถ้ามีเครื่องเสียงนะแบบว่าสะใจแต่ต้องแปลงถาดรองหน่อยเพราะแบตมันลูกใหญ่(แบตใส่รถกะบะใหญ่นะ)

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แบตผมก็กะลังจะเสื่อม ว่าจะลองใช้ FB ดูซักหนอ่ะคับ
    ใส่กี่แอมป์ก็ไม่มีผลครับ แต่การชาทอาจจะเต็มนานหน่อย
    มีเครื่องเสียงหนักๆก็ใช้คาปาร์ซิเตอร์ช่วยสิครับ

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูล

8. bannok-man

151
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับที่ให้ข้อมูล

9. bannok-man

151
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับที่ให้ข้อมูล

10. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ผมใช้ ยี่ห้อ ES ไทย S-105L เพื่อเครื่องเสียง ของไทยราคาไม่แพง

11. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามหลายๆท่านเลยครับ
    แต่ถ้า ไดมันกำลังต่ำกว่า แบ๊ต จะทำให้เวลาชาร์ตนานขึ้น และอาจทำให้ทำงานหนักขึ้นนะครับ
    อาจเสียได้ครับ ควรใช้ให้พอดี กับกำลังไดนะครับ

---------- Post added at 13:39:37 ---------- Previous post was at 13:39:22 ----------

ตามหลายๆท่านเลยครับ
    แต่ถ้า ไดมันกำลังต่ำกว่า แบ๊ต จะทำให้เวลาชาร์ตนานขึ้น และอาจทำให้ทำงานหนักขึ้นนะครับ
    อาจเสียได้ครับ ควรใช้ให้พอดี กับกำลังไดนะครับ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามป๋าเบิ้มอีกเสียงก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้