เสียงดังมาจากฝากระโปรงหน้า ตรงกลาง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Zambrottuey, 12 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zambrottuey

Zambrottuey New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนผู้รู้แนะนำครับ
    รถ EK 96 Vtec Auto
    มีเสียงดังครับ เสียงดังสั่นๆ แก็กๆ แต่ไม่สะท้านที่พวงมาลัยครับ
    ได้ยินมาจากหน้ารถ น่าจะจากตรง กลางๆ เสียงเหมือนฝากระโปรงสั่นครับ
    แต่เสียงดังอยู่ 2 condition ครับ
    1.เวลาวิ่งตกหลุม/ฝาท่อ/พื้นขรุขระ ที่ความเร็วตั้งแต่ 40 ขึ้นไป
    2.ถนนเรียบๆ เหยียบประมาณ 130 ขึ้นไปจะดังขึ้นรัว แต่ไม่สะท้านมาที่พวงมาลัย
    คำถามครับ :
    1.น่าจะใช่ปัญหายางรองแท่นเเครื่องรึเปล่า
    2.จะตรวจสอบให้เห็นได้ยังไงว่าเสียงมาจากไหน เพราะตอนรถวิ่ง ไม่สามารถตรวจสอบได้
    (ตรวจตอนจอดยังไง มีรึเปล่าครับ)

EK ศรีราชา [​IMG]

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    กลอนฝาหน้าคลายป่าว...

3. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  4. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    ตามข้างบนครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้