ไมค์ nx คูเป้ ใส่ b14 ได้ป่าว กูรูตอบด้วยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chairza, 8 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chairza

chairza New Member Member

13
    0
    0
    ตัวเรือนไมค์เอามาใส่ b14ได้เลยรึป่าวคับ ต้องแปลงอะไรไม่ เช่นปลํกไฟที่ยึดน็อต รึไครแปลงเเล้วโพสรูปให้ชมหน่อยคับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

รูที่ยึดน๊อต ของ NX ตัวบนมี 2รู แต่ของบี 14 มีรูเดียว

ก้อ แค่ทำหู ยึดใหม่ ไม่ยากครับ สิ่งที่ยากก้อคือ ไมล์

ของNX มันเป็นแบบ ดิจิตอล ทั้งหมด ไม่ว่าจะความเร็ว

หรือวัดรอบ หรือ วัดระดับน้ำมันเชื้อเพลิง ดังนั้น ความเร็ว

ที่จะไปขึ้นที่หน้าปัด จึงต้องนำเอาเซนเซอร์ความเร็วที่เกียร

ของ NX ติดมาด้วย ความเร็วถึงจะขึ้นตรง ปัญหาต่อมาก้อคือ

เซนเซอร์ที่เกียร ก้อจะเป็นเกียรของเครื่อง ( เครื่อง 1600 เท่านั้น )

ถ้าเกิดว่าจะเปลี่ยนเครื่อง เป็น SR ความเร็วก้อใช้ไม่ได้ครับ ต้อง

มีการแปลงสัญญาน ไม่งั้นความเร็วขึ้นไม่ตรง แถมด้วย วัดระดับ

น้ำมันเชื้อเพลิง ก้อต้องนำเอาเซนเซอร์ลูกลอย ในถังน้ำมันของ

NX ติืดมาด้วย ไม่งั้น เกจ์วัดน้ำมัน ก้อขึ้นไม่ตรงเหมือนกันครับ

ไหนจะค่าแรง วายริ่งสายไฟหน้าปัดใหม่อีก ถามว่าทำได้ไหม

ตอบว่าได้ ถ้าใจรักนะครับ อิ.......อิ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ใส่ได้ ครับ

ใส่ได้ สบาย เลย

เอา มา วาง ไว้ เบาะ หลัง เฉย ๆ

ใส่ ได้ หลาย อัน ด้วย คร๊าบ

อิ อิ อิ

4. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    :D:D:D:D:D

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ติ่งไปเลย

6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ใจรัก และ ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท นะครับ

7. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    แต่ถ้าใส่ B13 โยนเข้าไปก็ลงล็อกพอดีเลยครับ ใส่แล้วสวยดีครับ

8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    กองอยู่ที่บ้านเลยครับ แปลงรอบมาแล้ว ยังไม่แปลงความเร็ว สวยดีเมือนกันครับ

9. chairza

chairza New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับทุกข้อมูล สงสัยจะล้มเลยความตั้งใจแล้วละ แปลงเยอะน่าดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้