เป็นไปได้ไหมกับท่อนล่าง+เกียร์ 16VEประกอบฝาเทอร์โบ20DET

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phong, 7 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phong

phong New Member Member

26
    1
    0
    พอดีกำลังมองหาเครื่องใหม่ให้เจ้าB11ผมอยากได้เครื่องเทอร์โบแต่ผมว่าSR20DETมันหนักมากไป สนใจSR16VEแต่มันดันไม่มีเทอร์โบก็เลยมองไปที่ ท่อนล่าง+เกียร์ 16VEประกบฝาเทอร์โบ20DETน้ำหนักน่าจะกำลังพอดี และห่วงเรื่องอะไหล่ครับถ้าตัดฝาVEออกไปอะไหล่น่าจะสบายแล้ว
    ปล.เคยเห็นคนโพสSR20DEหนัก149กกแล้วSR16VEเหลือิท่าไหร่นะครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    น้ำหนักเฉพาะเครื่อง SR ไม่ว่าตัวไหนๆ ถ้าเอาชุดเฮดเดอร์

เทอโบออก ก้อไม่ต่างกันหรอกครับ จึงไม่เข้าใจว่าทำแบบนั้น

แล้ว มันจะเบาลงตรงไหน ครับ :D:D:D:D

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ท่อนล่าง DET ฝา VE ดิคับ น่าสนกว่าอีก

4. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    มาดูท่อนล่าง

5. B14

B14 Active Member Member

123
    32
    28
    ตามพี่เค้าไปเลยคับ
    ถ้าเปงผมทำแบบนี้ผมกาเป๋า เบา ลงแหง๋มๆ :D:D
    ไม่ได้มาป่วนเจ้าของกระทู้นะคับ แต่เป็นผมผมไม่ทำแน่ๆ คับ ถ้าวางก้ SRโบไปเลยถ้าสนใจแต่บล็อก SR นะคับ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อันนี้ โบว์แคมกะดิก :D

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เท่าที่เห็นเมืองนอกทำ
    ท่อนล่าง โบ + ท่อนบน VE นะ ++
    จะเป็น โบ + เทค

8. phong

phong New Member Member

26
    1
    0
    SR16VE ลูก86เท่ากับSR20แต่ช่วงชักสั้นกว่าเยอะน้ำหนักเครื่องไม่เบาลงบ้างเหรอครับ

9. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เบาลงซักครึ่งโลได้มั้งครับ

10. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    เบาลงจิงๆครับ สููบล่ะ ประมาณ ครึ่งโล 4สูบก้อ2 โล

ที่เหลือ พื้นฐานเดียวกันหมด ไม่ว่าจะเสื้อสูบ หรือฝาสูบ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

11. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

ถ้าคิดจะทำ ต้องแบบนี้ครับ เอา ท่อนล่างเทอโบ + ฝา 16 VE

หรือ ฝา 20VE ได้ทั้งเทอโบ ได้ทั้งแคมกระดิก ที่เมืองนอก

เค้าทำกัน 5-6 ร้อยม้า อย่าลืมว่าพื้นฐาน เครื่องSR เหมือนกัน

เอามา ขยับนิดหน่อย แรงสมใจวัยรุ่นแน่นอนครับ แต่บ้านเรา

ยังไม่เคยเห็นมีใครกล้าทำกัน ก้อเคยพูดอยู่ ก้อหลายครั้งนะ

ว่า ถ้ามีเงิน + ใจถึง ก้อลุยเลยครับ แต่ผม คงไม่ไหวหรอก

เพราะ ว่าใช้ เงินเป็นแสน ๆ อิอิ ถ้ามีตังขนาดนั้น ซื้อเบนซ์

ไปแล้ว คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :D:D:D:D

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ใหญ่ไปเลยค้าบบ

13. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ทั้งโบ ทั้งเทค มันจะวิ่งขนาดไหนเนี่ย.,

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่ได้หนัก มากมายจนใช้ไม่ได้หรอกครับ

มี B11 วาง SR20DET อยู่

พี่แกก็ซัดกระจายอยู่ทุกวัน

ทำระบบรองรับกำลัง มันให้ดี ก็พอ

15. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    แจม.... แล้วถ้า VET เลยล่ะ แต่มันจะมีของป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้