ขอความเห็น NV Club กับงานปีใหม่ 2553

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Van X, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เป็นประจำนะครับที่ NV Club ของพวกเรา
    จะจัดงานปีใหม่กันในเดือน ก.พ.
    ซึ่งในปีนี้จะตรงกับวันเสาร์ที่ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2553

แต่ทุกๆปี(ปีที่ผมไปมา 3 ปี) เราจะจัดกันที่ บิ๊กซี ราชบูรณะ
    มาปีนี้ผมอยากลองเปลี่ยนบรรยากาศดูบ้างหน่ะครับ
    ว่าจะลองหาร้านนั่งครับ (อยากกินบนโต๊ะบ้างอ่ะ......อิอิ)
    จะเป็นประเภท ร้านอาหาร หรือคาราโอเกะ หรือร้านนั่งคุยฟังเพลงเบาๆ หรือจะมีเด็กนั่งดริงค์ หรือ ฯลฯ
    เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มีความเห็นกันว่ายังไงบ้างครับ (อยากลองไปกันดูสักครั้งอ่ะครับ)

ปล1.อยากให้ช่วยเสนอสถานที่จัดงานด้วยครับ แต่มีข้อแม้อยู่ 2-3 ข้อ ครับ
    1. ใกล้ทางด่วน (เพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะได้เดินทางสะดวก)
    2.ใกล้ทั้ง 2 ฝั่ง (ฝั่งพระนคร กะ ฝั่งธน)----->อันนี้เกรงใจพวกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆต่างจังหวัดเหมือนกันครับ
    3.ที่จอดรถเยอะ สะดวก ปลอดภัย (จากสถิติที่ผ่านมางานปีใหม่จะมากัน เฉลี่ยประมาณ 50 คัน........อิอิ)
    4.ไม่ได้อยู่ในบริเวณโซนอันตราย (พี่ตำหนวดน้อยถึงน้อยที่สุดถึงไม่มีเลยได้ยิ่งดี........อิอิ)

ปล2.ในใจผมเล็งไว้ 2-3เส้นทางครับ
    1.แจ้งวัฒนะ เมืองทอง (ลองเข้าไปสำรวจในเมืองทองดูแล้วร้านเยอะแต่ที่จอดรถดูไม่ค่อยสะดวก)
    2.เส้นงามวงศ์วาน-แคราย-รัตนาธิเบศร์-----> ร้าน ป. รัตนา ดูมันมีอะไรเยอะดี ลองเข้าไปดูครับ http://www.porrattana.com/
    3.เส้นวงศ์สว่าง-พระราม 5(อันนี้ยังไม่ได้สำรวจแต่ร้านเยอะมั่กๆ)

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เลียบด่วนรามอินทรา มี เป่า เยอะ
    พระรามห้า รถซิ่งเยอะ
    บิ๊กซี คนไม่ค่อยไปกัน
    บางแสน ก็ลำบากพี่หนุ่มกะป๋าอ๊อด ไป ทีไรเมายาวเลย
    เมืองทองลานจอดมีแต่ไม่มีร้านนั่งกิน
    บ้านพี่เบิ้ม ท่าจะดี อะไหร่เยอะ อิอิ

ใครมีข้อมูลขออีกๆๆๆๆ ... ที่ไหนดีครับ

รอเสียงส่วนหย่ายยยยยยย จ้า :D:D

3. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    13 หรอครับ แล้วคนจีนจะไปไงหงะ 14 วันไหว้ด้วยจิ

ถ้า 13 จริง ก็คราวหน้าแล้วกัน คราวนี้แนะนำครับ

แถวเมืองทองไม่ค่อยมีตำรวจ

วงค์สว่างแม่งตั้งด่านบ่อยเป่าด้วย (ผมเคยอยุ่ย่านนั้น)

แถวหลัก 4 รามอินทราไม่ค่อยมีด่าน

ส่วนสถานที่จอดนี่คิดไม่ออก

ถามตาป๊อปหน่อย พี่ตั้มด้วย พี่ไก่ด้วยนะคร๊าบ ที่ไหนดี

4. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    เดี่ยวก้อจัดน่าร้านเลยนิ.............ปล.เสนอมากเลยคับ หลายๆๆเสียงเพื่อความยุดติทำ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    รอสรุปครับผม อย่าเลยกุมภาละครับ

6. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    ปีนี้ว่าจะไปร่วมด้วยคับ แต่ถ้าเป็นวันที่ 13 คงจะไม่ได้ 14 ไหว้อะ คับ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เสาร์ที่ 20 ก.พ.53 ละครับ น่าจะว่างกันเพิ่มหลายคัน

สถานที่ต้องลองนำเสนอกันดูครับ ผมไม่ค่อยได้ไปนั่งตามร้านอาหารเท่าไหร่
    เน้นเรื่องที่จอดรถเป็นอันดับแรกๆเลย จะได้สะดวกเวลาถ่ายรูป และสมาชิกที่มาดึกๆ...:D

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตามท่านประธานเป้เลยครับ เสาร์ 20 ก.พ. ก็ดีครับ

จะได้มีเวลาเตรียมตัว ด้วยครับ

9. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    ไม่มีตังไปได้ไหมงับตอนนี้จนกำลังเก็บตังลงเครื่องใหม่อยู่งับ T^T

10. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ผมขอแนะนำนิดนึงนะคับ ถ้าจัดยังไงลองไปหาสถานที่ขึ้นมาก่อน พยายามเลือกสถานที่ ที่เป็นร้านคาราโอเกะ ก็ได้ ลองหาดูว่าสถานที่ที่ไหน ราคาเท่าไร มีที่จอดรถพอไหม และสามารถ ทำเป็นอาหารแบบบุฟเฟ่ได้ไหม และลองมาจัดสรุปรวมว่าค่าใช้จ่ายเท่าไร แล้วมาสรุปยอดคนไปว่ากี่คน แล้วก็หารออกมาว่าคนละเท่าไร จะได้ไม่พลาด ลองแนะนำนะเห้นหลายๆคลับที่ผมเคยไปเขาทำกันอะ

11. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ผมชื่อ BENZ อายุ 27 ผมยังไม่ได้สมัครสมาชิก nv club เลยคับ และผมยังไม่มีรถด้วยคับ

กำลังหาซื้อรถอยู่ แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง nv เท่าไร ต้องให้เพื่อนๆแนะนำด้วยนะ

แต่นี้มันกระทู้มิตติ้ง ก็ขออนุญาติแนะนำสถานที่บ้างนะคับ

ผมขอเสนอร้าน SD หมูกะทะ อยู่บนถนนรัตนาธิเบธก่อนถึงซอยท่าอิฐ

ร้านนี้อาหารหลากหลายซีฟู๊ดก็มี ราคาพอๆกับร้านทั่วไปแต่อาหารมัดใจว่ามากกว่าและรสชาติก็อร่อยกว่า

ลองเอามาให้เปนตัวเลือกอะคับ ไม่ไปไม่เปนไรคับ

บายบ่ายคับพี่น้อง

12. คนต่างจังหวัดจะได้ไปมั้ยอ่า....

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    :(ดูมานปรักปรำเราพี่หนุ่ม เมายาวตรงไหนฟระ ก็แค่กลับทีหลังเพื่อนเอง ต้องส่งแขกให้หมดทุกคนเฟร้ยยยยยยยยยยย เข้าใจซ้าใอ้อ้วน:mad:

14. GODFIER

675
    0
    0
    มาสิครับ

ผมวิ่งกทม. - ประจวบ ประจำ

ดังนั้นระยะทางมันคือธรรมดา

แงนตราในกระเป๋าเราเข้าใจ

15. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    เร็วๆๆนะ จะได้วางแผน....ด่วนเด็กๆๆรออยู่จ้า.............

16. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    ปิดลานจอดรถจัดเลยตั้ม...ร้านอาหารตะโกนสั่งมันก็มาส่ง...ที่จอดรถเราก็มี.....นักร้องเราก็มีให้ดู....ห้องน้ำเราก็มี.....อย่างมากเช้ามาก็แค่โดนพี่หมีด่า ฮาฮาฮา

17. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    20 รับทราบครับ ...:D:D

18. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ขอเสนอนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไปหรือป่าวรู้สึกว่า 20 อาจจะได้ไปทะเลกับเพือนๆนะครับ

1. ถ้าร้านอาหาร+ คาราโอเกะ น่าไปครับสำหรับผมสบายๆๆแต่มันก็มีประสบการ์ณจากเมื่อ 5-6 ปีก่อน เวลาหารออกมาแล้วมันจะหนักสำหรับน้องๆๆที่พึ่งทำงานหรือว่ายังขอเงินพ่อแม่นะครับ(พูดตรงไปไหมเนี้ย อิอิ)

2. สำหรับร้านหมูกระทะก็ดีครับ หารไม่น่าจะเกินคนละ 300 มั้งอิ่มแต่บางคนไม่ชอบปิ้งย่างก็มี

3. ร้านพี่ตั้มผมว่าดีทุกอย่าง เมาก็นอนในร้าน ห้องน้ำห้องท่าก็เยอะ วิวดี มีอาหารสั้งได้ ปิ้งย่างได้ แต่ที่จอดรถมีแต่ไม่เยอะอาจจะถ่ายรูปรถเหมื่อนทุกปีไม่ได้

สำหรับผมออกไปแนวข้อ 2 ไม่ต้องล้างไม่ต้องเก็บ อาหารมีให้เลือกมาก และก็รับผิดชอบค่ารายหัวได้ร้านก็มีเยอะแยะให้เลือกเอาที่จอดเยอะๆๆใกล้ๆๆ

จบข่าวคิดมากปวดหัว สรุปใครว่าไงผมก็ว่างั้น 555555+

19. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ป๊อบครับ
    เพราะผมจะเอาของฟรีอิอิอิ

20. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    5555555

โทรมาหาก่อนนะพี่ :D

21. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เวงกำ...มาหาว่าเราขี้เมา
    รอสรุปครับ แล้วจะดูว่าไปได้หรือป่าว

22. SUPER...SUB...!

571
    13
    0
    ผมว่าพี่หนุ่มแก่ก้อไม่ได้ขี้เมานะ......ก้อแค่ไม่เหมือนเดิมเท่านั้นเอง.....555
    View attachment 1534351

23. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ที่เขื่อนเค้ามีชูชกด้วยเหรอคับป๋าหนุ่ม555

24. GODFIER

675
    0
    0
    555+

พี่หนุ่มเปี๊ยนไป๋

25. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ขับตามไปนะ :D

ว่าแต่ อายุนี่ ทำให้คนเราเปลี๊ยนไป๋ได้เพียงนี้เลยนะพี่หนุ่ม 55555555555

26. NooM Cobra

771
    32
    0
    เย้ยยยยย.....มางัยหว่ารูปนั้น

27. GODFIER

675
    0
    0
    ระวังตัวด้วยนะพี่หนุ่ม

จะได้ไม่มีภาพแบบนี้ออกมา

555

เจอกันคราวหน้านะครับ

28. NooM Cobra

771
    32
    0
    ไปประจวบกันมั๊ย?
    ไปสมทบกับกลุ่มขอนแก่น

29. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หมูกระทะก็ดีครับ อันนี้ web ของ SD หมูกระทะ ที่มีเพื่อนสมาชิกในเว็บแนะนำ

http://www.sd-buffet.net/index.html

ปีนี้ของขวัญก็ราคาไม่ต่ำกว่า 199 เหมือนเดิมดีมั๊ยครับ...:rolleyes:

30. GODFIER

675
    0
    0
    มาสิพี่ ชวนพวกลำลูกกามา

แต่มันจะชนกับงานปีใหม่นี่สินะ

ยังไงดีพี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้