*****ใครสนใจขัดเงาลบขนแมวบ้าง ยกมือขึ้น*****

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย notty b14, 26 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notty b14

notty b14 New Member Member

13
    0
    0
    รู้จักช่างสี เคาะ โป้ว
    เป็นตุ๊ดคนนึงใจเย็นปราณีต น่าสงสารมาก
    (แต่งรถให้ผมเองแหละ ตามรูป)
    ถูกเจ้าของอู่ (เป็นร้านขายรถมือสองด้วย) โกง
    เลยออกมารับงานอิสระเอง มีเต้นท์เล็กๆ อยู่แถววัดเสมียน

พี่เขารับขัดสีลบขนแมว 1000 - 1500 บาท (ตามขนาดรถ)
    ก็ถือว่าไม่แพง สนใจอยากอุดหนุน ก็ช่วยๆ กันได้นะครับ
    :)

2. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ช่วยดันไปครับ

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    น่าสงสารนะ.,

4. notty b14

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    สนใจโทรมาถามนะครับ
    086-666-1074 notty

แล้วมาแววด้วยกัน...

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถือว่าราคาไม่แรงครับ ครั้งล่าสุดผมไปขัดที่ ............... 3000 บาท งานแมร่งไม่อยากจะพูด ตอนนี้หมั่นไส้ซื้อเครื่องขัดเองแมร่งเลย 5000 น้ำยาแมกไกว์อีกสองขวดผ้าโน้นนี้อีกโดนไปเป็นหมื่นวันไหนกลับบ้านมาเร็วๆๆอาศัยขัดเอง(ต้องอารมดีจริงๆๆนะ)ขัดตั้งแต่ 22.00 - 03.30 น หายอยากเลย อิอิ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D แถววัดเสมียนนารีเหรอครับ
    บอกตำแหน่งหน่อยสิครับ ใกล้บ้านผม
    เผื่อจะได้ไปใช้อุดหนุน........

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เขา เป็น คาร์แคร์ ด้วย รึ เปล่าครับ

8. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ขอพิกัดด้วยครับผม อิอิ

แล้วถ้าพกน้ำยาไปเองเค้ารับทำไหมอ่ะ

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ราคาน่าสน

10. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    ขอรายละเอียดสถานที่ด้วยคนนะครับ...

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

ดีเลยไว้ยืมเครื่องกะนํ้ายามั่งดิ
    ไม่มีเงินซื้อ:D

12. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ไปวันไหนบอกผมด้วยนะพี่ แจมด้วย ช่วยปั่น :D :D :D

13. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดันขึ้นไป คับเห็นใจ ครับ

14. notty b14

13
    0
    0
    อยากขัดเมื่อไรก็โทรมานัดตามเบอร์ได้เลยครับ
    แต่ต้องบอกล่วงหน้านะ พี่เขาตามตัวยากหน่อย
    อารมณ์ artๆ หน่อย เดี๋ยวขยัน เดี๋ยวขี้เกียจ

เอ้อ...เขารับทำสีด้วยนะ แห้งช้า โครตถูก
    เครมประกันชั้น 1 แล้วไม่เข้าตัว

15. notty b14

13
    0
    0
    มีเพื่อนในเว็ปโทรมาถามจะพ่นทั้งคัน
    ผมเลยถามข้อมูลมาให้ตามนี้ครับ
    1. ลงพื้นทั้งคัน เก็บบุบ
    2. สีแห้งช้าแม็กติเวร่า (เขาว่าน้องๆ ลูป๊องส์)
    3. แล็กเกอร์ 21
    ราคา 18,000
    ถ้ากลัวแพงก็ต่อรองลดสเป็กสีกันเอาเองนะครับ

สำหรับรถของผมใช้แค่สีตราผึ้งกิ่งแห้งช้า แล็กเกอร์ดีๆ หน่อย
    ติดสเกริต์โมรอบคัน กันชนเต็มโม พ่นแยกชิ้นทั้งคัน ขัดเงาแว๊บ
    แค่ 18,000 ตอนแรกเขาคิดแค่ 16,000 แต่ไม่ทำสีทั้งคัน
    ทำประตูแก้ม กันชนหน้าหลัง สเกริต์ 10 ชิ้น (ไปถูกกรีดมารอบคัน)
    ไปจ้างเขาผสมสี ดันเพี้ยน
    เขาเลยพ่นให้ผมใหม่ทั้งคัน โชคดีได้สีตามเบอร์รถ
    ได้รถมาตอนแรกสีรถไม่ตรงกับเบอร์
    ผมเลยให้ติ๊บเขาไป 2000
    ตอนนั้น ค่าหัวคิวเขาเยอะ เพราะเป็นเต็นท์รถมือสอง
    สงสารเขาก็เลยให้ค่าขนมเพิ่มไป
    แต่ตอนนี้ รับงานเอง ไม่มีหัวคิว ก็อาจถูกลงอีก

สนใจของถูก ดี กันเอง ช่วยๆ กันไป
    ก็โทรมานะครับ 086-666-1074
    มาดูรถผมก่อน สีถูกๆ ยังสวยได้
    สีแพง ก็เท่านั้น เดี๋ยวก็เฉี่ยว เดี๋ยวก็ชน
    :p

ดูตัวอย่างงานเขาตามรูปก็แล้วกันะครับ

16. notty b14

13
    0
    0
    ดูกันต่อเน้อ...
    :cool:

คันบรอน ไม่ได้ทำทั้งคัน ทำเฉพาะกันชนหน้า หลัง สเกริต์ข้าง และแก้มหน้าซ้าย

ส่วนรถผม ไอ้เขียวน่ะ อย่างที่บอก ตอนแรกทำรายชิ้น
    ทำไปทำมา ทำมันทั้งคันเลย สีผสมยังไงก็ไม่เหมือนเก่า ขนาดจ้างเขาผสม

ของถูก และดี จึงบอกต่อ
    แต่ต้องจองคิวกันดีๆ นะครับ ช่างเขา art

17. notty b14

13
    0
    0
    ช่างเขาต้องการให้รถผมเป็น presenter เรียกลูกค้าให้เขา
    เพราะตอนนี้เขาไม่ค่อยมีทุนขยายร้าน
    เนื่องจาก แยกตัวออกมาทำเองอย่างที่บอกไปแล้ว
    และร้านก็อยู่ในหลืบ หากไปเองก็ไม่น่าสนใจ จะไม่ไว้ใจเขาเอา
    เป็นแค่เต็นท์ กับอุปกรณ์ ไม่มีหน้าร้านที่สวยงามใดๆ
    เขาเลยให้ผมทำหน้าที่ marketing ให้
    ใครสนใจนัดกันมาดูสภาพรถเพื่อนๆ ที่บ้านผม
    แล้วช่างจะพาไปร้านเขาอีกทีครับ
    ประมาณว่าให้เห็นผลงาน ฝีมือกันก่อน
    อย่ามองที่ภาพลักษณ์อย่างเดียว

นิ่แหละ งานฝีมือ โดยช่างตัวจริง ไม่ใช่เจ้าของอู่ที่ทำสีไม่เป็น
    แล้วเอาเงินจากพวกท่านเยอะๆ แล้วจ่ายช่างเป็นเศษเงิน

ช่วยๆ กันนะครับ พี่เขาะจะได้ตั้งตัวได้...

18. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    เคลมประกัน ทำสีทั้งคันได้ป่าวครับ

19. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แจ่มครับ เดี่ยวไงผมว่าจะเข้าไปทำ กระโปรงข้างหน่อยครับ มันปริออกมาทำสีดำด้านพร้อมติดตั้ง

20. notty b14

13
    0
    0
    เครมได้ครับ
    ทำหนังสือมอบอำนาจ พี่เขาวิ่งให้เสร็จ
    รอรับเช็ค หรือโอนเงินเข้าบัญชีได้เลยครับ
    รถผมประกันชั้น 1 เครมมาแล้ว
    ราคาที่พี่เขาเก็บเราจริงจะใกล้เคียงกับประกันให้
    พอเหลือเงินส่วนต่างให้กินขนมได้
    ประกันตีราคาให้ผม 9800 หักส่วนแรก 2000 ได้จริง 7800
    สำหรับทำสีที่ถูกกรีด 5 จุด แก้มหน้าซ้ายขวา ประตูหลังซ้ายขวา กันชนหลัง
    (แม่งน่าจะกรีดให้รอบคันไปเลย)
    แต่ผมจ่ายจริง 16000 บวก tip 2000
    เพราะผมให้ทำสีทั้งคัน และติดสเกริต์รอบคัน
    ติดไฟ เก็บกระโปรงหน้าบุบ เก็บสีขอบประตู ติดกันฝน ติดท่อ ฯลฯ
    แบบว่าจะจ่ายทั้งทีเอาซะคุ้ม
    และผมก็ยังไปเรียกค่าเสียหายจากคู่กรณีได้ด้วย 5000
    โดยสืบว่าใคร และไปใช้กำลังภายในนิดหน่อย
    ตกลงการโมดิฟลายครั้งนี้ คุ้มครับ

คุณ hudwac จะทำสีดำด้านหรือครับ
    น่าสนใจ ผมก็อยากทำสีดำด้าน
    แต่กลัวสีไม่ตรงกับเลขตัวถัง
    ทำสีดำด้าน น่าจะถูกลงนะครับ
    เคยถามๆ เขาเหมือนกัน
    เขาว่าทำสีด้านแล้วก็ต้องลงแล็กเกอร์ด้าน
    จะทำแต่สีด้านๆ เฉยๆ ไม่ได้

21. notty b14

13
    0
    0
    พูดถึงประกันชั้น 1
    กว่าจะหาที่ทำได้โครตยาก
    เพราะรถมันปี 95
    แต่ผมทำได้ 1.3 หมื่น กับมิตรแท้
    เพราะพี่ชายแฟนเป็นตัวแทน (จุดใต้ตำตอ)
    ไม่เอาค่านายหน้าด้วย เหลือ 1.1 หมื่น

ถ้าใครสนใจอยากทำประกันชั้น 1 ก็โทรมานะครับ
    086-666-1074
    สำหรับ st ที่ไม่ชอบความเสี่ยง

22. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ทำแค่ ชุดแต่งด้านล่างครับ ลิ้นหน้ากับอุ้มท้ายดำด้าน แต่ตรงกลางเป็นสีตัวรถอะ ทำทั้งคันไม่ไหวไงเดี่ยวลองโทรไปครับ

23. Veerapat

Veerapat New Member Member

11
    0
    0
    อยากจะถามว่าประกัน 3+ทำเคลมทั้งคัน บวก ทำสีที่นี่ได้ไหมครับ ช่วยจัดให้หน่อยสิครับ.ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้